Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับคนอายุ 20ปี ไม่ทราบว่าเรื่องของเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ปีละเท่าไร?

ไม่ค่อยทราบเรื่องของการจ่ายเบี้ยประกันสักเท่าไรครับ แต่ ส่วนตัวก็สนใจประกันชีวิตครับ คิดว่าเป็นการออมที่ค่อนข้างดีครับ ดีกว่าเอาเงินไปฝากธนาคารอีกครับ ผม มีประกันในใจตัวหนึ่งครับ เป็นประกันที่ส่งระยะสั้นๆครับ คือ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ครับ แต่ผมอายุ20 ประกันตัวนี้ ผมต้องจ่ายเบี้ยประกันปีละเท่าไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลุงสุพจน์

ส่วนมากประกันต่างๆ ยิ่งอายุน้อยเบี้ยประกันก็จะถูกมากกว่าคนที่อายุมากนะครับแต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันถ้าประกันตัวนี้ชำระเบี้ยประกันแค่ 8 ปีแต่ได้ความคุ้มครองตลอดชีวิต ไม่ว่าอายุเท่าไหร่อาจจะจ่ายเบี้ยประกันพอๆกันก็ได้ ตอนที่ผมทำประกันตัวนี้ ก็อายุมากแล้วแต่ถือว่าประกันก็ไม่แพงมาก ถ้าอยากรู้ว่าต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่เต็มจริงๆถามบริษัทประกันเลย

2020.11.16 4:23

กิ่ง

เห็นแต่เขาบอกว่ายิ่งอายุน้อยจ่ายเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายก็จะน้อยไปด้วย แต่ถ้าอายุมากเรียกประกันภัยก็ต้องจ่ายมาก ต้องลองโทรเข้าไปถามกับตัวแทนประกันภัยก่อนนะคะเพื่อที่จะได้รับรายละเอียดในเรื่องนี้ ยังไม่มีตารางที่จะกำหนดให้เราเห็นได้อย่างชัดเจนว่าอายุเท่าไหร่จ่ายเท่าไหร่ค่ะ ก็เลยไม่รู้ว่าจะเอาตารางที่ไหนมาเปรียบเทียบค่าเบี้ยประกันให้

2020.12.06 14:37

Hip_Hop

อายุเท่าไหร่ก็จ่ายเบี้ยเท่าๆกันหรอครับ ใช่หรอว่าประกันชีวิตส่วนมากที่ผมเคยศึกษามารู้สึกว่ายิ่งอายุน้อยเบี้ยประกันก็จะยิ่งถูกแต่ถ้ายิ่งอายุมากเบี้ยประกันก็จะแพงขึ้น เพื่อจะหาข้อเท็จจริงสงสัยผมต้องไปศึกษาประกันตัวนี้สักหน่อยละคือถ้าใครจะกรุณามาตอบผมก็ได้นะครับจะขอบคุณเป็นอย่างมาก ถ้าเกิดข้อสงสัยขึ้นมาจริงๆ

2021.01.24 17:36

Papi

@ลุงสุพจน์ โทรดีมากวางแผนตั้งแต่อายุน้อยๆที่จะซื้อประกันอายุแบบนี้ทำงานเองได้แล้วหรอหรือว่ายังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่ 5 ทำงานหาเงินเองได้แล้วก็ดีแล้วเพราะว่าเดี๋ยวนี้คนไม่ค่อยที่จะลาออกไปหางานทำ แนะนำว่าถ้าอยากจะมีประกันสักตัวตั้งแต่อายุน้อยๆลองวางแผนดีๆว่าจ่ายได้ปีละเท่าไหร่ในการซื้อประกันแล้วก็ซื้อเลยไม่ต้องคิดมากถ้าคิดมากก็ยิ่งจะมีข้อขัดแย้งอื่นๆมาทำให้ไม่ได้ซื้อสักที

2021.03.26 16:27

Cat

พี่ก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่าประมาณกี่บาทที่น้องจะต้องจ่าย แต่ที่พี่รู้แน่ๆก็คือเบี้ยคงจะไม่แพงนักหรอก ถ้าน้องวางแผนหรือจะซื้อประกันตัวนี้ในวัย 20 ถ้าพร้อมเมื่อไหร่ก็รีบซื้อเลยนะเพราะเบี้ยน่าจะถูกมากๆถูกมากกว่าถ้าน้องอายุมากขึ้น แล้วถ้าน้องซื้อประกันตัวนี้จ่ายเบี้ยแค่ 8 ปีน้องก็จะได้ความคุ้มครองไปตลอดเลย

2021.06.17 8:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ เมื่อเทียบกับเจ้าดังๆในตลาดแล้ว เรื่องของเบี้ยประกันรายปีแพงไหม

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิต ของ ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ให้กับคนในบ้าน ต้องจ่ายเงินต่อปี ประมาณเท่าไร?

Gen Pro Life 8 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8ประกันนี้สำหรับคนที่ใกล้จะเกษียณ ไม่ทราบว่าเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับเขาไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ตัวนี้ถ้าเราซื้อแล้วเอาไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี เป็นตัวเลือกไหมสำหรับประกันตัวนี้?

ประกันชีวิต

ได้รับผลจาก โควิด-19 ไม่สามาถจ่ายเบี้ยประกันได้ จะหยุดจ่ายเลยดีไหม หรือมีทางเลือกอื่นที่พอช่วยได้บ้างในช่วงนี้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตตลอดชีพ Gen Pro Life 8 ประกันฉบับนี้เราเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี