Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เป็นประกันระยะสั้น อยากทราบว่าประกับแบบนี้กับเจ้าอื่นๆ จะจ่ายเบี้ยประกันเท่ากันไหม?

จะว่าไปเดียวนี้บ้านไหนๆก็ทำประกันชีวิต กันมากขึ้นแล้ว บางบ้านซื้อประกันชีวิตกันยกบ้านเลยก็มี เราก็แปลกใจนะว่า ประกันชีวิตบางเจ้าในบ้านเราราคาเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายค่อนข้างแพงเลยนะ ยิ่งเป็นประกันแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้นด้วยยิ่งแพงไปใหย๋เลย เราก็อยากทำนะ แต่ไม่มั่นใจว่าประกันชีวิตแบบนี้เหมาะกับเราไหม อย่างของ ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เดย์

ปกติแล้วบางทีประกันแบบเดียวกัน แต่ละคนทำ ก็ยังจ่ายเบี้ยประกันไม่เท่ากันเลยครับ ดังนั้นคุณจะไม่ใช่เรื่องปกติ ถ้าประกันตัวนี้จะมีเบี้ยประกันเท่ากับประกันอื่นๆของบริษัทอื่น อย่างประกัน Gen aom sub 6 อันนี้ผมก็คิดว่าแต่ละคน ก็คงจะจ่ายเบี้ยประกันไม่เท่ากันด้วยนะครับ น่าจะพิจารณาตามอายุ ถึงรายได้ของแต่ละคนไป

2020.11.20 6:41

ฝ้าย

ฉันคิดว่าน่าจะเอาไปเปรียบเทียบกับการฝากเงินประจำดีกว่านะคะ หรือว่าลองเอาไปลงทุนกับพันธบัตรดีกว่า ก็ใช้ระยะเวลาในการผ่อนชำระ 6 ปี ปีรวมแล้ว 21 ปีนู้นแหละค่ะกว่าจะได้รับเงินคืน ลองเปรียบเทียบว่าถ้าเรานำเงินฝากของเรา 6 ปีไปฝากประจำในธนาคาร 15 ปีจะได้เงินมากกว่าหรือเปล่าคะ แถมเงินยังอยู่กับเราใช้จ่ายเมื่อไหร่ก็ได้ด้วย

2020.12.09 14:58

คะน้าปลาเค็ม

ก็มีความเป็นไปได้ที่อาจจะจ่ายเบี้ยประกันเท่ากัน หรือต่างกันก็ได้ มันอยู่ที่อายุของคุณกับเงินทุนประกันเริ่มต้นที่คุณเลือกครับ แล้วก็อยู่ที่ระยะเวลาการชำระเบี้ยประกันที่คุณเลือกด้วยเหมือนอย่างประกันตัวนี้ชำระเบี้ย 6 ปี แล้วก็คุ้มครองต่อไปอีก ไม่เกิน 15 ปี แต่ถ้าเป็นประกันรูปแบบเดียวกันของเจ้าอื่นก็อาจจะมีระยะเวลาชำระเบี้ยประกันแค่ 4 ปี แบบนั้นก็อาจจะจ่ายแพงหน่อย แต่ก็แพงกว่ากันไม่มากครับ

2021.01.26 17:56

ลาส

@ฝ้าย เห็นด้วยค่ะเอาไปลงทุนกับพนัสตัดของรัฐหรือว่าเอาไปลงทุนในกองทุนรวมอะไรพวกนี้ยังว่าดีกว่าเลยถ้าเอาเงินไปฝากธนาคารและหวังอยากจะได้ดอกเบี้ยเยอะๆเนี่ยเป็นไปไม่ได้สู้เอาเงินก้อนนั้นไปทำมาหากินหรือว่าลงทุนอะไรดีกว่าเยอะ เพราะว่าถ้าธนาคารเนี่ยเราว่าเป็นที่ฝากเงินหรือทางผ่านของเงินดีกว่าค่ะเอาไปฝากเพื่อหวังผลกำไรนี้น่าจะยาก นอกเสียจากว่าอยากจะได้วงเงินหมุนของธนาคารเอาไปกู้เท่านั้นล่ะคะ

2021.03.28 16:41

Bambi

@ฝ้าย แต่ว่าถ้าเอาเงินไปซื้อพันธบัตรหรือว่าเปิดบัญชีเงินฝากประจำ จะไม่ได้ความคุ้มครองชีวิตนะคะ ส่วนตัวก็เลยคิดว่าน่าจะเอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้ เพราะว่ารูปแบบกับผลประโยชน์มันต่างกัน แล้วก็ถึงแม้ว่าจะทำประกันชีวิตแบบระยะสั้นตัวนี้เอาไว้ก็ยังสามารถที่จะเปิดบัญชีเงินฝากประจำได้แล้วก็ซื้อพันธบัตรไปด้วยกันได้ค่ะ

2021.06.19 16:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 อยู่เราสามารถขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหมแล้วถ้าได้ได้เยอะไหม?

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 จ่ายแค่หกเดือน แบบนี้คุ้มไหมถ้าหากเราซื้อไว้สักฉบับ เพราะไม่ชอบอะไรที่ต้องส่งนานๆ

Gen Aom Sub 6 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีดีเรื่องเงินปันผล ไม่ทราบว่าเงินปันผลที่เราจะได้ เขาคิดให้เรายังไง แล้วได้ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 มีเงินปันผลให้ด้วย ไม่ทราบว่า คนที่ทำได้ต้องมีอายุเท่าไร แล้วทำได้จนถึงอายุเท่าไร?

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 เขาสมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง ผมอยู่พิจิตร ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ซื้อประกันชีวิตของ Gen Aom Sub 6 ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง แล้วถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วยเคลมง่ายไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี