Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Gen Life 10อยากรู้ว่าประกันฉบับนี้คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่ได้มีเรื่องของการรักษาพยาบาลใช่มั้ย?

ผมได้ยินชื่อ เจนเนอราลี่ ประกันชีวิต มาสักพักแล้วครับ ประกันของเขามีหลายตัวที่น่าทำมากๆเลยนะครับ อย่างที่มองๆอยู่คือGen Life 10ครับ อยากรู้ว่าประกันฉบับนี้คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่ได้มีเรื่องของการรักษาพยาบาลใช่มั้ยครับ? ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมควรทำประกันสุขภาพอีกฉบับจะดีมั้ย หรือว่ามีประกันฉบับอื่นที่ให้ความคุ้มครองได้ครอบคลุมกว่านี้ ขอคำแนะนำด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดปัง

น่าจะใช่นะคะ เขาคุ้มครองกรณีเสียชีวิต เท่านั้นแต่ไม่มีค่ารักษาให้เมื่อเจ็บป่วยค่ะ แต่เขามีเงินคืนให้นะคะทุกๆ 5 ปีหรือเปล่าจำไม่ได้ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่แต่มีเงินคืนให้ค่ะ ก็เพราะว่าเขามีความคุ้มครองแบบนี้หลายคนเลยถามมาเยอะว่าถ้าทำประกันชีวิตตัวนี้แล้ว ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มหรือเปล่า ก็ต้องตอบว่าควรซื้อนะคะไม่ว่าจะทำประกันชีวิต ตัวไหนของบริษัทอะไรที่เขาไม่ได้คุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลว่าควรทำประกันสุขภาพ เอาไว้ด้วยค่ะ

2020.11.22 12:32

กัน

ถูกต้องแล้วครับ เป็นการลงทุนเหมือนกับการฝากประจำนั่นแหละครับฝากเงินใช้เวลาฝากตั้ง 10 ปี แถมยังไม่ได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุและสุขภาพด้วย แต่สามารถได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตจะได้รับเงินชดเชยจากเงินที่เราจ่ายไปนั่นแหละครับ ถ้าลงทุนกับกรมธรรม์ตัวนี้แล้วอย่าลืมไปซื้อสัญญาเพิ่มเติมให้การคุ้มครองอุบัติเหตุและความเจ็บป่วยนะครับ

2020.12.14 15:37

Twenty20

ถ้าอยากได้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลขอแนะนำให้ทำประกันสุขภาพเลยค่ะ เพราะประกันตัวนี้เขาตอบโจทย์ให้กับคนที่อยากออมเงิน แต่ก็ไม่เหมือนกับฝากเงินในบัญชีฝากประจำนะ ผลประโยชน์จะได้มากกว่าเพราะในระหว่างที่จ่ายเบี้ยที่เหมือนกับการฝากเงินเนี่ยเราได้ความคุ้มครองด้วย เราได้เงินคืนด้วยทุกปี แต่ฝากประจำน่ะเราได้คืนมาเป็นดอกเบี้ย ซึ่งได้น้อยกว่า

2021.01.29 14:51

นาว

@สุดปัง ใช้อย่างนี้จะเรียกว่าเป็นประกันสุขภาพไหมหรือว่าไม่ได้เรียกว่าประกันสุขภาพเพราะว่าไม่ได้คุ้มครองเจ็บป่วยแต่ว่าเหมือนกับการซื้อกองทุนหรือว่าเล่นหุ้นประกันตัวนี้ต่างกันกับสองอันนั้นยังไงคือถ้าใครมีความรู้เรื่องนี้มากขึ้นขอบอกหน่อยที่จริงสนใจมากแต่ยังกังวลว่าเข้าใจถูกหรือเปล่าว่ากำลังซื้ออะไร คุ้มครองคุ้มไหม

2021.03.30 17:44

JR

@นาว ผมว่าไม่ได้เหมือนกับอะไรทั้งนั้นนะครับ มันก็คือประกันชีวิตนี่แหละ ถ้าเป็น Gen life 10 ผมจะเรียกว่าเป็นประกันชีวิตตลอดชีพและกัน เขาคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 80 ปีเลย แต่จะจ่ายเบี้ยประกันแค่ 10 ปีซึ่งผมว่าค่อนข้างแพงอยู่พอสมควร แต่หลังจากจ่ายเสร็จแล้ว ผลประโยชน์ที่ได้ ค่อนข้างเยอะนะครับ ได้ทั้งเงินคืนทุกๆ 5 ปี ตั้งแต่ปีกรมธรรม์ที่ 4 แต่ถ้าเริ่มตั้งแต่ปีกรมธรรม์ที่ 21 จนถึงอายุ 79 ปีก็คือจะได้เงินคืนทุกปีเลย

2021.06.24 7:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี