Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนไม่มีความรู้เรื่องประกัน ขอคำแนะนำจากคนที่เคยใช้ ประกัน Gen Life 10 ของ เจนเนอรีลี่ ด้วยคะ ว่าเป็นยังไงบ้าง ?

ดิฉันต้องการข้อมูลเพื่อประกอบการพิจารณาทำประกันให้เกี่ยวกับประกันต่างๆที่สามารถทำได้น่ะค่ะ เห็นตัวหนึ่ง เป็นของ เจนเนอรรีลี่ คะ ที่เห็นประกันระยะสั้นแต่คุ้มครอง 80ปี ชื่อ Gen Life 10 อยากรู้ว่าประกันฉบับนี้ย ได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง? จะดูว่าเหมาะกับผู้สูงอายุที่บ้านหรือเปล่า ผู้ที่เคยสมัครหรือพอจะแนะนำได้ มั้ยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หมั่นโถว

คิดถึงประกัน Gen Life 10 เป็นประกันแบบระยะยาวนะคะแต่ว่าชำระเบี้ยประกันไม่กี่ปีก็คุ้มครองต่อไปอีก อย่างที่คุณบอกว่าคุ้มครองจนถึงอายุ 80 ปีก็ถ้าอยากจะทำให้คุณพ่อคุณแม่หรือผู้สูงอายุในบ้านก็ทำได้ค่ะเหมาะกับคนที่จะวางแผนเกษียณด้วยเหมือนกันหรือจะเป็นคนวัยทำงานทั่วๆไปก็เหมาะที่จะทำกันเองเหมือนกันนะคะเพราะว่าเขาจะมีเงินคืนให้ด้วยในระหว่างสัญญา

2020.11.22 16:46

ปลา

ตอบมาซะเยอะเลยนะคะ จริงๆแล้วก็เป็นการลงทุนในรูปแบบหนึ่งที่จะทำให้เราสามารถได้รับ ผลตอบแทนที่คุ้มค่ามากกว่า 250 เปอร์เซ็นต์เมื่อครบระยะสัญญาเวลา 20 ปี ก็ยังดีกว่าเอาเงินไปซื้อประกันชีวิตแล้ว ไม่ได้รับเบี้ยประกันคืนมานั่นแหละค่ะ แต่กรมธรรม์ตัวนี้เป็นการลงทุนที่จะช่วยเราได้รับเบี้ยประกันกลับคืนมาแต่ต้องรอระยะเวลานานหน่อย

2020.12.14 15:39

Twenty20

จากประสบการณ์ที่เคยซื้อประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์มาก่อน ก็บอกเลยว่าประกันรูปแบบนี้จะคุ้มค่ากับคนที่มีความต้องการที่ตรงกับคุณสมบัติของประกันสะสมทรัพย์จริงๆเท่านั้น ก็ถ้าใครมีความต้องการแบบอื่นเห็นเช่นอยากได้ความคุ้มครองในกรณีต่างๆ มากเป็นพิเศษ ก็อาจจะต้องเน้นซื้อประกันที่คุ้มครองในกรณีนั้นๆแทน แต่ประกันนี้มีคุณสมบัติให้เราเก็บออมเงินก้อน

2021.01.29 14:53

นาว

@หมั่วโถว แล้วถ้าเป็นลูกเหรอคะจะวางแผนซื้อให้ลูกการจ่ายเบี้ยเม่ากันกับผู้ใหญ่ไหมหรือว่าถ้าเป็นเด็กจะมีการลดหย่อนอะไรเป็นพิเศษไหมอยากจะรู้นะคะคือตอนนี้มีลูกอยู่สองคนถ้าซื้อให้สองคนจะเป็นภาระหนักสำหรับครอบครัวไหมพี่ปีนึงต้องจ่ายเท่าไหร่หรอแล้วเวลาผมระยะสัญญาจะได้เงินคืนเท่าไหร่ ถ้าเอาเงินไปลงทุนอันไหนจะได้เยอะกว่ากัน

2021.03.30 17:44

July

เห็นคุณบอกว่าจะซื้อให้ผู้สูงอายุหรอคะ ที่จริงจัดการตัวนี้ก็ดีนะ ว่าตั้งแต่ปีกรมธรรม์ที่ 21 จนถึงอายุ 79 ปี จะได้เงินคืน 5% ทุกๆปีเหมือนเป็นเงินบำนาญเลย เงื่อนไขของเขาคือชำระเบี้ยประกันแค่ 10 ปีถ้าซื้อให้กับผู้สูงอายุตอนที่อายุมากแล้วกลัวว่าเบี้ยประกันจะแพงมากจริงๆนะคะ ก็เลยบอกเอาไว้ก่อนถ้าจ่ายไหวก็โอเค

2021.06.24 7:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี