Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วันนี้อยากถามเกี่ยวกับ % ที่ได้ ของประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) หน่อยครับ ว่าคิดยังไงครับ ?

พี่ครับผมอยากทำความเข้าใจเกี่ยวกับประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์)หน่อยนะครับ อ่านมาบ้างแต่ยังสับสนครับสับสนเรื่องผลตอบแทนที่ได้รับ คือยังงงครับเกี่ยวกับ % ที่จะได้รับ ไม่ว่าจะเป็นการเวนคืน หรือ เสียชีวิตก่อนกรมธรรม์หมดอายุ หรือเรื่องของดอกเบี้ยต่อปีครับ ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้ เขาแบ่งการคุ้มครองแล้วจ่ายยังไงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Y...O...U

เราเองก็อยากจะเข้าใจเหมือนกันนะคะยังงงๆอยู่ นี่ก็ล่าสุดเพิ่งจะเข้าไปในเว็บไซต์เพื่อจะดูประกัน Gen Cash โดยเฉพาะ แต่ตอนนี้เว็บไซต์ อธิบายเงื่อนไขของประกัน Error นะคะ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรแต่เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเข้าเว็บไซต์อีกครั้งนึงนะคะ แต่ถ้าเข้าไม่ได้จริงๆคงจะต้องได้โทรไปถามบริษัทประกันแล้วล่ะเพราะส่วนตัวสนใจประกันนี้อยู่จริงๆอยากรู้ข้อมูลมากขึ้น

2020.11.22 17:21

ชาย

ปกติแล้วเป็นประกันภัยที่ช่วยให้เราลงทุน เพื่อการคุ้มครองชีวิตในระยะสั้น และยังได้รับโบนัสคืนทุกปีปีละ 12 เปอร์เซ็นต์ด้วย ก็ต้องดูเกี่ยวกับทุนประกันหรือเงินเอาประกันที่เราทำการฝากไปว่าจะได้เท่าไหร่ถึงเอาไปคิดเปอร์เซ็นต์เงินคืนในแต่ละปี ถ้าเราอยากรู้ว่าเปอร์เซ็นที่จะได้รับเท่าไหร่เราก็ต้อง คิดดอกเบี้ยประกันที่เราจ่ายไปในแต่ละปีว่าเท่าไหร่ครับ

2020.12.16 14:46

Piggy

12% ต่อปีเลยนะ เงินคืนที่จะได้นะ เราว่าเยอะมากอยู่นะน่าสนใจเลย เพราะว่าประกันในรูปแบบเดียวกันของเจ้าอื่นน่ะมีเงินคืนต่อปี 1 เปอร์เซ็นต์ 2 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นเอง กำลังสนใจประกันแบบออมเงินแบบนี้อยู่เหมือนกันด้วยก็เลยหาข้อมูลเยอะหน่อย บอกตรงๆไม่เคยซื้อประกันชีวิตมาก่อนเลย ก็เลยต้องหาข้อมูลแล้วก็ศึกษาเยอะๆฉันไม่อยากจะซื้อผิดพลาด

2021.01.30 9:46

Num

@ชาย อยากรู้ตัวเลขเลยนะคะว่า 12% ที่บอกต่อปีนี่คือกี่บาทหรอที่จริงอาจจะเป็นคำถามที่ยากเพราะว่าบางคนไม่ได้สมัครแต่ว่ามาให้ความรู้ขอบคุณมากๆที่แวะเวียนเข้ามาตอบแต่ก็อยากรู้เพราะว่าการที่เรารู้ตัวเลขก็จะช่วยให้มีกำลังใจในการซื้อหรือว่ามีแรงสนับสนุนพพี่จาจ่ายเงินน่ะแค่อยากรู้ว่าเราต้องจ่ายเท่าไหร่ต่อปีและได้เงินคืนเท่าไหร่ต่อปีถ้าใครมีความรู้หรือว่ามีประสบการณ์แล้วบอกนะ

2021.03.31 15:34

New

@Piggy เราเองก็ทำประกันชีวิตครั้งแรกแล้วเลือกทำประกันรูปแบบนี้เหมือนกัน คือ แบบสะสมทรัพย์แบบช่วยออมเงินแต่เป็นอีกแบบแผนหนึ่งที่ระยะเวลาคุ้มครองนานกว่านี้หน่อย คือ 15 ปี จ่ายเบี้ยถูกกว่า แต่ตอนนี้เราทำตัวนี้ด้วย Gen cash 4 เราว่าคุ้มกว่า คืออันเก่าหมดสัญญาแล้ว แต่ประกันตัวนี้ก่อนจะทำต้องวางแผนดีๆนะ เพราะเบี้ยแพงหน่อย

2021.06.25 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) แบบที่มีเงินปันผลด้วยของเจ้านี้ อยากทราบเรื่องการซื้อประกันเสริมเข้าไปเลือกอะไรได้บ้าง

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) กับ Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ผลตอบแทนต่างกันไหม?

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีหน้าต้องไปทำงานต่างจังหวัด ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม? ครับ

ประกันชีวิต

พ่อกับแม่แบบไปทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) มา แล้วปีนี้อยากขอเวนคืนกรมธรรม์ ทำยังไงบ้าง?

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ให้กับลูกชาย อายุ 25ปี เป็นการลงทุนที่ดีไหมเมื่อเทียบกับเบี้ยที่จ่ายไป

All (ประกัน),All (การลงทุน)

อยากทราบเรื่องการคุ้มครองของ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ว่าเป็นยังไงบ้าง? น้องมาชวนให้เราทำ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี