Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ให้กับลูกอายุ 5ขวบ? ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

หนูอยากจะมาขอคำแนะนำจากพี่ๆค่ะวันนี้ คือหนูกำลังวางแผนที่จะทำประกันชีวิตให้กับลูกค่ะ แต่ มีหลายเจ้าให้เลือกมากเลยค่ะ ตัวที่หนูสนใจตอนนี้ เป็น ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ตัวนี้ค่ะ เห็นบอกว่าจ่ายเบี้ยประกัน 10 ปีเองน่ะค่ะ แต่คุ้มครองยาวเลย พี่คิดยังไงคะ ถ้าหนูจะทำประกันตัวนี้ให้ลูกค่ะ (ลูกของหนูอายุ5ขวบค่ะ)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หญิงเล็ก

มีลูกน้อยเหมือนกันค่ะ เพิ่งจะได้ 1 ขวบเท่านั้น แต่ก็มีฐานะคนเป็นแม่นะคะ ก็เป็นห่วงอนาคตของลูกน้องไปในระยะยาวเลย พอเป็นห่วงเรื่องนี้แล้วคิดเยอะๆก็ คิดถึงประกันชีวิตค่ะอยากจะทำให้เขา โดยเฉพาะแผนประกัน 85/10 ของไทยประกันชีวิตเนี่ยถูกใจคนเป็นแม่อย่างดิฉันมากเลยนะคะเพราะว่าเงินคืนแต่ละปีเนี่ยเป็นเหมือนทุนการศึกษาให้ลูกได้เลยถึงแม้จะไม่มากแต่ก็ช่วยแบ่งเบาภาระคนเป็นพ่อเป็นแม่ได้นะ

2020.11.27 16:7

ปลา

ก่อนที่จะทำประกันตัวนี้ก็แนะนำว่าดูรายรับของตัวเองก่อนนะคะ เนื่องจากสถานการณ์ในตอนนี้มีการแพร่ระบาดโรคติดต่อในรอบที่ 2 แล้ว ถ้านำเงินที่มีเอาไปจ่ายเบี้ยประกันภัย แล้วจะส่งผลกระทบต่อการใช้เงินในช่วงนี้หรือเปล่าคะ แน่นอนว่าเป็นการลงทุนที่ดี แต่ก็ต้องดูด้วยนะคะว่าทำให้ชีวิตลำบากขึ้นไหม ต้องใช้เงินในการเลี้ยงดูลูกด้วย

2020.12.27 16:42

กุมภา

ประกันแบบนี้เราว่า ทำได้นะคะ แต่ถามว่าเหมาะไหมเราว่าอาจจะไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไรคะ ส่วนใหญ่แล้วเท่าที่มีเพื่อนทำประกันชีวิตตัวนี้ไม่ค่อยมีเพื่อนคนไหนซื้อประกันให้กับลูกนะคะ ส่วนใหญ่แล้วเพื่อนของเราจะซื้อประกันชีวิตที่เป็นของเด็กเลยคะ เพราะว่าการคุ้มครองบางอย่างมันแตกต่างจากตัวนี้คะ แล้วค่าเบี้ยก็ไม่ได้แพงมากคะ

2021.01.08 14:32

Bunny

ไม่เห็นด้วยถ้าจะสมัครให้ลูก เพราะว่าค่าเบี้ยสูงผลตอบแทนน้อย ไปมองหาตัวอื่นที่ตอบโจทย์ให้ลูกดีกว่า เช่น ประกันสุขภาพสำหรับเด็กพ่วงประกันชีวิตก็ยังได้ ตัวนี้แนะนำให้จขกททำมากกว่าเพราะเวลาเกิดอะไรขึ้นกับเราลูกก็ยังได้รับผลประโยชน์ ที่แนะนำให้ทำประกันสุขภาพเพราะเดี๋ยวนี้โรคใหม่ๆมันเยอะขึ้น เด็กๆเป็นอะไรที่น่าเป็นห่วงนะ

2021.03.11 8:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี