Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

เรื่องของความคุ้มค่าในการรับทุนประกันคืนเป็นที่สนใจสำหรับคนอยากทำประกัน เลยเลือกจ่ายเบี้ยประกันรายปีที่แพงๆกัน เจอประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เพียงจ่ายเบี้ยประกันแค่สิบปีเท่านั้นเอง อยากทราบว่าแบบนี้พอที่จะเข้าท่าบ้างไหมครับ เพราะเป็นคนที่ไม่ชอบจ่ายอะไรนานๆน่ะ เพราะคิดว่ามันเป็นภาระ ถ้าจ่ายแล้วจบไวๆก็นานสนใจมากเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปีโป้

เพื่อนผมทำประกันทรัพย์ปันผล 85/10 เหมือนกันครับขนาดมันทำแผนที่ 3 นะ แผนที่ 3 ก็คือได้เงินคืนทุกปีปีละ 3,000 บาท มันยังบ่นกับผมเลยว่าไม่คุ้มเลย ได้เงินปีละ 3,000 บาท เงิน 3,000 ได้มาแป๊บเดียวก็ใช้หมด ต่อเดือนเนี่ยมันใช้เงินตั้งเยอะ ก็เลยรู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้ม ผมก็ได้รับแต่รับฟังอ่ะนะช่วยอะไรไม่ได้มันอาจจะคุ้มสำหรับบางคนก็ได้ดิ

2020.11.27 16:36

โอม

ลองคิดดูเกี่ยวกับระยะเวลาการผ่อนชำระ 10 ปีสิครับ แต่ได้เงินปันผลกลับมาปีละ 3000 คุ้มไหมกับเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายไปตั้งเยอะ ผมคิดว่าจะคุ้มก็ต่อเมื่อได้รับผลตอบแทนหมายถึงว่าเราจ่ายครบ 10 ปีแล้วในการผ่อนเอง หลังจากนั้นก็รับปีละ 3000 ไปยาวๆจนวัยเกษียณไปเลยครับ ก็ถือว่าเป็นการลงทุนอีกอย่างหนึ่งที่ได้รับผลตอบแทนเรื่อยไป

2020.12.30 16:46

ทิวาห์

เบี้ยประกันชีวิตของตัวนี้จ่ายไม่นานแบบที่คุณสนใจครับ แต่ที่นานคือการจ่ายคืนเงินประกันของเราครับ ต้องรอนานหลายปีเลยครับกว่าจะได้ใช้เงินครับ หลายคนบอกว่าตายก่อนเลยทีเดียวครับ ถ้าคุณอยากมีเงินไว้ใช้จากการซื้อประกันชีวิต ผมแนะนำตัวหนึ่งที่เป็นของเขาครับ คือประกันแบบ 20/20 ครับ จ่ายเบี้ย20ปี จ่ายจบมีเงินคืนให้เราด้วยครับ

2021.01.09 13:10

Lilly

อันนี้คงต้องแล้วแต่มุมมองของจขกทเองแล้วล่ะว่าคุ้มของจขกทคือแบบไหน?? ประกันตัวนี้เค้าเน้นการออมระยะสั้นแต่ให้ความคุ้มครองแบบยาว ทีนี้จขกทก็ต้องดูว่าถ้าได้เงินคืนแค่ปี1% จขกท okกับเงินที่ได้คืนตรงนี้ไหมถ้าไม่ค่อย ok ก็ลองเลือกเป็นแผน 5 แทนดูดีไหมคะ?? จ่ายเบี้ยสูงหน่อยแต่ก็ได้รับเงินคืนสูงตาม แต่ต้องดูความพร้อมในการจ่ายเบี้ยของเราด้วยนะคะ

2021.03.13 13:15

Cola

@ปีโป้ โห!! เล่นเอามาใช้แบบนั้นก็ไม่คุ้มหรอกคร้าบบบท่านพี่ เงินคืนเค้าให้เอาออมนะ แทนที่เราจะเอารายได้ของเรามาออม เราก็เอาเงินคืนจากประกันชีวิตมาออมแทนครับ แต่ถ้าเอามาใช้จ่ายเหมือนเพื่อนของพี่ยังไงก็ไม่พอ แต่จะคิดถึงแต่เงินคืนไม่ได้นะ ต้องคิดถึงวงเงินคุ้มครองชีวิตด้วย คิดผลประโยชน์หลายๆอย่างรวมๆกันถึงจะรู้สึกว่าคุ้มครับผม

2021.07.28 9:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตที่เป็นของไทยประกันชีวิต อย่าง ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 คุ้มครองเสียชีวิตจาก โควิด-19 ไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี