Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า ระหว่างที่เรารออายุสัญญาประกันชีวิตครบกำหนด ไม่ทราบว่าในช่วงที่เรารอ เราจะได้รับผลตอบแทนอะไรบ้าง?

กำลังมองหาประกันชีวิตให้กับตัวเองอยู่คะ ช่วงนี้ทำงานค่อนข้างไปได้สวยเลยคะ เลยคิดว่าจะทำไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ทราบว่าค่าเบี้ยที่จ่ายประมาณ 14,00บาท ค่อนข้างแพง แต่การคุ้มครองยาวดี เลยสนใจอยากที่จะทำ แต่เราอยากทราบคะว่า ถ้าเราจ่ายค่าเบี้ยครบ10ปีตามที่กำหนดแล้ว ระหว่างรอให้ครบอายุสัญญา85ปี เราสามารถได้รับผลตอบแทนอะไรบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เกี๊ยวกุ้ง

ในระหว่างสัญญาหรอคะ ก็น่าจะได้รับความคุ้มครองชีวิตไง ถ้าเกิดกรณีเสียชีวิตขึ้นมาก็จะได้เคลมประกันแล้วก็ได้เงินแน่นอนแต่ไม่ใช่คุณได้หรอกนะคะเพราะว่าคุณคงจะเสียชีวิตไปแล้วแต่เป็นครอบครัวที่ได้แต่ถ้าคุณไม่ได้เกิดเรื่องร้ายๆอย่างนี้จริงๆซึ่งขอให้ไม่เกิดกับใครเลยนะคะคุณก็จะได้รับเงินคืนค่ะในระหว่างสัญญาได้รับเงินคืนทุกปีด้วย

2020.11.27 16:9

ปริม

และอีกอย่างหนึ่งที่จะได้รับก็คือเงินปันผลนะคะ ถ้าในทุกปีกรมธรรม์เราได้รับเงินปันผลอยู่แล้วปีที่ระหว่างรอให้ครบสัญญาเขาจะได้รับเงินปันผลด้วยเช่นกัน ซึ่งถือว่าเมื่อผ่อนชำระครบตามกำหนดแล้วก็สบายใจได้เลยค่ะ รอไปยาวเลยหรือว่าเอาเงินไปสมัครผ่อนชำระใช้บริการของประกันสุขภาพไว้ด้วยก็ได้ จะได้ช่วยในค่ารักษาพยาบาลที่เกิดขึ้นนะคะ

2020.12.28 15:47

กุมภา

อาจจะเข้าใจผิดนะคะเกี่ยวกับประกันชีวิตตัวนี้ ที่บอกว่ารอ เราจ่ายเงินครบแค่10ปีคะ แล้วเราก็จะได้ทุนประกันคืนมาคะ แต่ที่เขาบอกว่า85 อันนี้หมายถึงการคุ้มครองเรื่องของ สัญญาที่อยู่ใน กรมธรรม์ คะ เข้าคุ้มครองถ้าเราเสียชีวิตในช่วงนี้สามารถได้รับสินไหมทดแทนคะ อันนี้น่าจะเป็นตัวที่คุณสงสัยใช่ไหมคะ ตอนแรกเราก็งงเหมือนกันคะ

2021.01.08 14:32

องุ่นเปรี้ยว

เป็นไปไม่ได้ที่จ่ายเบี้ยเท่านั้น จขกทฟังมาผิดรึเปล่า เราอายุสามสิบเพิ่งถามตัวเเทนมาปีนึงต้องจ่ายตั้งหกหมื่นกว่าบาท เราว่าไม่น่าใช่แล้วนะคะ ไปถามดีๆก่อนดีกว่า อีกอย่างประกันตัวนี้ผลตอบแทนน้อยมากปีนึงได้คืนแค่ 1% เอง คิดดีๆนะ.... เค้าให้ความคุ้มครองนานก็จริงแต่ต้องคิดด้วยว่าเบี้ยที่เราต้องจ่ายเป็นสิบปีเลยนะ...ไหวหรอ??

2021.03.11 8:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี