Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มาอายุ 65 ปีครับ ไม่ทราบว่าค่าเบี้ยประกัน ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 อยู่ที่ประมาณปีละเท่าไรครับ?

หลายคนซื้อประกันให้ครอบครัว แม่ของผมอายุ 65ปีแล้วคะ สุขภาพไม่เคยตรวจเลยคะ ท่านแข็งแรงมาก แต่อาจจะมีเจ็บไข้บ้างเล็กๆน้อยๆคับ ผมเลยสนใจอยากทำประกันชีวิตไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ให้กับท่านนะคับ แต่ ไม่แน่ใจเรื่องของเบี้ยประกันคับไม่ทราบว่าแม่ผมอายุ65ปี ถ้าทำตัวนี้จะเสียเบี้ยประกันตกที่ปีละประมาณเท่าไรคับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ข้าวจี่

โหถ้าทำประกันตอนอายุมากขนาดนี้ ส่วนมาก เบี้ยประกันจะแพงนะคะ ถ้าไม่อยากจ่ายเบี้ยประกันแพงจริงๆลองเลือกหาประกันสำหรับผู้สูงอายุโดยตรงดีกว่าค่ะเพราะว่าถ้าทำประกันชีวิตทั่วๆไปเนี่ย ยิ่งอายุมากเบี้ยประกันก็จะแพงกว่าคนอายุน้อย แล้วหนูก็คิดว่าประกันตัวนี้อาจจะไม่ค่อยเหมาะกับคนอายุมากเท่าไหร่ ถ้าไม่มีรายได้แล้วอยากได้เงินคืนเยอะๆมาใช้จ่ายประกันตัวนี้ให้น้อยค่ะ

2020.11.27 16:24

ทุย

อายุมากขนาดนี้ก็คงจะเสียค่าเบี้ยประกันภัยแพงนะครับ ดูเหมือนว่าอายุมากกันอีกนี้กว่าจะได้รับผลตอบแทนเมื่อครบกำหนดสัญญาก็คงอีกนาน ที่ถามพี่ก็จะทำให้พ่อแม่ใช่ไหมครับ ถ้าพ่อแม่เสียชีวิตก็จะได้รับเงินค่าตอบแทนให้ตัวเองด้วย แต่ถ้าพ่อแม่อยู่ยาวจนครบกำหนดสัญญาก็ได้รับเงินก้อนเหมือนกัน อย่าให้พ่อแม่ต้องแบกรับการชำระเบี้ยเลยครับเราทำให้ดีกว่า

2020.12.28 16:2

เอื้อมเดือน

โห่ อายุ 65ปีแล้วเหรอคะ เราว่าไม่น่าจะทำได้แล้วนะคะ เพราะว่าอายุเยอะแล้ว ถึงจะทำได้เราว่าไม่น่าทำคะ เพราะเบี้ยประกันต่อปีน่าจะหลายหมื่นบาทคั ทำไมไม่รองหันไปตัวที่เป็นประกันของผู้สูงอายุดูละคะ ของไทยประกันชีวิตก็มีนะคะ เบี้ยประกันไม่แพงมากคะ แล้วเราว่าน่าจะพอมีเงินเหลือไปซื้อประกันสุขภาพให้แม่ได้ด้วยนะคะ

2021.01.08 14:59

กุ้งแห้ง

ไม่ได้อยากจะขัดศรัทธาคุณหรอกนะครับ แต่ไม่เห็นด้วยถ้าจะสมัครตอนนี้ ผมก็คิดเหมือนกับความเห็นอื่นๆเลย 1. ไหนจะโดนในเรื่องค่าเบี้ยที่สูงมาก 2.ต้องจ่ายเบี้ยแพงแต่เงินปันผลที่ได้รับมันไม่ค่อยคุ้ม 3.เค้าคุ้มครองยาวก็จริงแต่มาทำตอนอายุมากไม่คุ้มแน่ๆครับ อย่างไรแนะนำให้ไปสมัครพวกประกันสุขภาพแทนจะตอบโจทย์กับคนสูงวัยมากกว่านะครับ

2021.03.12 14:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี