Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ช่วงที่รอทุนประกันคืน ระหว่างที่รอ จะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง?

ส่วนตัวก็สนใจประกันชีวิตครับ คิดว่าเป็นการออมที่ค่อนข้างดีครับ ดีกว่าเอาเงินไปฝากธนาคารอีกครับ ผม มีประกันในใจตัวหนึ่งครับ เป็นประกันที่ส่งระยะสั้นๆครับ คือ ประกันชีวิตไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ตัวนี้ถ้าจ่ายครบแล้วมีชีวิตถึงอายุ 85 ปี ก็ได้ทุนประกันคืน นอกจากเรื่องนี้แล้ว ช่วงที่รอ ทุนประกันคืนไม่ทราบว่ามีผลประโยชน์เพิ่มเติมไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พี่เผือก

ได้เงินคืนครับ ทุกปีด้วย แต่ได้น้อยนะครับ ซึ่งผมเองก็เคยสนใจประกันแบบนี้ แต่ตอนนี้ผมเลิกทำประกันชีวิตระยะสั้นมากกว่า ผมรอที่จะรับเงินก้อนตอนสิ้นสุดระยะสัญญาครับ คือที่ทำผมทำเนี่ย คุ้มครอง 15 ปี พี่ผมก็ถือสัญญามาประมาณ 10 ปีแล้วครับ อีก 5 ปีผมก็จะได้เงินก้อนละ รู้สึกว่าคุ้มมากกว่า ได้เงินก้อนใหญ่กว่าประกันระยะยาวรับปันผลอีก

2020.11.27 16:29

ทิน

ผลประโยชน์อย่างหนึ่งที่จะได้รับสำหรับพนักงานเงินเดือนนะครับ ก็คือสามารถนำเบี้ยประกันจ่ายในแต่ละปีนั้นไปช่วยในการลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปี ใครที่ทำประกันชีวิตก็คงจะคิดถึงวิธีการที่จะช่วยลดหย่อนภาษีด้วยใช่ไหมครับ ซึ่งดูเหมือนว่าวิธีนี้ จะทำให้ช่วยลดหย่อนภาษีได้ปีละประมาณ 1แสนกว่าบาท ถือว่าช่วยลดได้เยอะมากเลยทีเดียวนะครับ

2020.12.29 15:59

รุ้งลาวัลย์

เห็นหลายคนบอกว่าประกันชีวิตตัวนี้มีเงินคืนให้ทุกปีนะคะ แต่อาจจะคืนไม่มากเท่าไรคะ ได้ประมาณ 1% ของเงินที่เราจ่ายไปคะ เราคิดว่ามันก็โอเคนะคะ เพราะว่าถ้าเราเงินเงินไปฝากกับธนาคาร บางครั้งเรายังได้ไม่ถึง1% เลยคะ ตอนนี้ซื้อประกันชีวิตเราว่าดีกว่าเอาเงินไปฝากไว้กับธนาคารอีกนะคะ นี่เราก็ว่าจะหาซื้อสักตัวเหมือนกันคะ

2021.01.08 14:59

mejiii

@k.รุ้งลาวัลย์ ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยค่ะว่าหมายถึงยังงัยนะคะเงินแต่ละปี ?? เช่นสมมุติว่าถ้าเราจ่ายเบี้ยหมื่นนึงเค้าก็คืนให้ 1,000 นึงหรอคะ ??? (ทำไมคืนน้อยจัง....) แล้วเงินคืนแต่ละปีนี่คือพอเราอยู่ครบสัญญาแล้วเราได้เงินก้อนอีกไหมคะ ?? หรือว่าคืนแต่ละปีให้จนครบ 15 ปี ??? (ถ้าเป็นแบบนี้ขอบายเเน่นอนไม่ได้อะไรเลย เหมือนเป็นเบี้ยถังแตก)

2021.03.13 12:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี