Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ตอนนี้ทำอะไรคิดอะไรไม่ออกแล้วคะ ช่วยด้วยคะ กำลังเครียดเรื่องของการจ่ายเบี้ยประกัน คะ ประกันที่จ่ายคือ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ต้นปีหน้าก็จะถึงกำหนดแล้วคะ ยังหาเงินไม่ได้เลย สามีมาคุยว่าจะทำไงดี ถ้าไม่จ่ายก็เสียดายเงินที่ส่งไปคะ มีความคิดเห็นยังไงบ้างคะเกี่ยวกับเรื่องนี้ ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เรนเดียร์

จริงค่ะ ดูเหมือนว่าทุกๆวันนี้หลายคนเจอปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายนะคะ หลายคนก็ติดต่อขอประนอมหนี้กันไปเยอะโดยเฉพาะเรื่องของสินเชื่อส่วนประกันเนี่ยไม่มีการประนอมหนี้แต่ว่าสามารถหาวิธีอื่นๆได้เหมือนกันแต่บางคนก็เลือกที่จะตัดปัญหาไปเลยด้วยการไม่จ่ายเบี้ยประกันต่อ เพราะอยากจะปลดภาระ พอจะเข้าใจได้อยู่นะคะอย่างประกันทรัพย์ปันผลที่คุณถามถึงเนี่ยเงินคืนต่อปีมันน้อย เอามาช่วยพยุงการจ่ายเบี้ยประกันปีต่อไปไม่ค่อยพอเท่าไหร่

2020.11.28 16:24

เรียม

เราเข้าใจถึงสภาพและความรู้สึกของคุณค่ะ ในตอนนี้ทุกคนเจอกับเศรษฐกิจที่แย่มากเนื่องจากการระบาดของโรคโควิด หลายคนเป็นหนี้เละเครียดด้วย แต่ถึงอย่างไรเราขอให้คุณสู้ต่อๆไปนะคะ ส่วนเราไม่มีเงินที่จะจ่ายค่าเบี้ยประกัน เราว่าถ้าคุณหยุดจ่าย ก็จะเป็นการสิ้นสุดความคุ้มครอง น่าเสียดายมาก แต่ถ้าคุณสามารถถูไถไปได้ก็ดีนะคะ ประกันตัวนี้คุณสามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ค่ะ

2020.12.02 16:13

น้ำหวาน

ผมครับ เดือน หน้าก็ต้องจ่ายประกันชีวิตแล้วครับ แต่ไม่ใช่ของเมืองไทยนะครับ แต่อาจจะพอแบ่งความรู้เรื่องนี้ให้ได้ครับ ผมซื้อประกัรชีวิตมา5ปีแล้วครับ จะให้ไปเวนคืนผมก็เสียดายครับ คุณก็เหมือนกันนะครับการเวนคืนไม่ใช่ทางออกเลยนะครับ วันก่อนผมไปคุยกับทางประกันมาแล้วครับ ผมขอส่งเป็นรายเดือนเอาครับแทนจากที่ส่งครั้งเดียวแบบเมื่อก่อนครับ

2021.01.10 13:59

Nop

@k.น้ำหวาน การเวนคืนคงไม่ใช่ทางออกที่ดีนักเพราะจขกทบอกว่าใกล้จะครบสัญญาแล้ว ดังนั้นผมแนะนำให้คุณกู้ยืมกรมธรรม์ไปก่อน เพื่อจะนำเงินมาจ่ายเบี้ยได้และทำให้ความคุ้มครองยังอยู่ครบ แต่จริงๆก็อยากให้เป็นทางเลือกสุดท้าย เพราะถึงแม้ว่าจะสะดวกก็จริง แต่อย่าลืมว่าดอกเบี้ยก็ไม่ใช่ว่าจะถูกสักเท่าไหร่นัก ถ้าเป็นไปได้ก็จอทำเรื่องผ่อนดูก็ดีนะครับ

2021.03.15 2:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ประกันชีวิต

ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีจำนวนเงินที่เอาประกันภัยในอัตราที่เท่าไหร่ครับ? แล้วสามารถผ่อนจ่ายได้ด้วยไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี