Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

อยากถามเรื่องลดหย่อนภาษีจากค่าเบี้ยประกันชีวิตน่ะครับ คือ ผมสนใจประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แต่ไม่รู้ว่าเอาไปลดหย่อนภาษีได้หรือเปล่าถ้าเราซื้อเป็นชื่อของเราเอง และสามารถลดหย่อนได้เท่าไหร่? เรื่องความคุ้มครองผมก็สนใจอยู่นะครับ ใครที่ทำประกันฉบับนี้แล้วช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ต้องบอกว่า ขอด่วยเลยนะครับ ใกล้ถึงเวลาเสียภาษีแล้วครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แพรว

บ้านเราทำประกันชีวิตทรัพย์ปันผลกันเกือบทั้งบ้านเลยค่ะแต่ไม่มีใครทำแผนที่ 3 ทำอยู่แค่แผ่นที่ 1 กับ 2 เท่านั้น แต่ทั้ง 2 แผ่นนี้ก็เอาเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้นะคะก็เลยคิดว่าประกันชีวิตทรัพย์ปันผลทุกๆแผนเนี่ยสามารถลดหย่อนภาษีได้ทั้งหมดนะ ทำไมคุณถึงต้องการด่วนล่ะ ข้อมูลนี้การเสียภาษีข้อเสียต่อปีไม่ใช่หรอ

2020.11.28 16:20

โมนา

ใช่แล้วค่ะ สำหรับใครที่ทำประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 สามารถใช้เป็นค่าลดหย่อนขอคืนภาษีตามจริง ได้ตามความเป็นจริงไม่เกิน 100,000 บาทนะคะ ส่วนเรื่องผลประโยชน์ในกรณีที่ผู้เอาประกันมีชีวิตอยู่ เมื่อครบรอบปีกรมธรรม์ก็จะรับ 1% ของจำนวนเงินเอาประกันและเมื่ออายุครบสัญญาก็จะได้รับทุนประกัน 11%ค่ะ

2020.12.02 15:43

กมลทิพย์

ใช่ๆใกล้ถึงเวลาที่จะยื่นขอลดหย่อนภาษีแล้วนะคะ ปีหนึ่งมันผ่านไปไวมากเลยนะคะ นี้โควิด-19ก็ยังดูทีท่าว่าจะไปอีกยาวด้วยนะคะ เข้าเรื่องที่คถณถามดีกว่าคะ ขอลดหย่อนได้คะ แต่อยากเพิ่มเติมบางเรื่องคะ ปกติแล้วขอลดหย่อนได้ประมาณ15% ของเบี้ยประกันที่เราจ่ายคะ แต่ถ้ารวมกันหลายๆคนเขาจะดูจากยอกเป็นหลักคะ เขาให้ได้ไม่เกินแสนบาทคะ

2021.01.10 13:59

ชื่นใจ

จริงๆก็ไม่ได้มีแค่ประกันชีวิตเท่านั้นที่จะลดหย่อนภาษีได้ ถ้าจขกทมีพ่อแม่ที่ไม่ได้ทำงานและเราเลี้ยงดูท่านอยู่ ตรงนี้เราสามารถยื่นเรื่องขอลดภาษีได้เหมือนกัน แต่เราจำไม่ได้แล้วล่ะว่าเท่าไหร่ นอกจากนั้นใบบริจาคต่างๆ(ถ้าจขกทชอบบริจาค) เราก็สามารถเอายื่นขอลดภาษีได้เช่นเดียวกันนะ ยังงัยก็ขอให้ได้ลดเยอะๆเเล้วกันนะคะ😊

2021.03.15 2:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ประกันชีวิต

ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีจำนวนเงินที่เอาประกันภัยในอัตราที่เท่าไหร่ครับ? แล้วสามารถผ่อนจ่ายได้ด้วยไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี