Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอช่วยเปรียบเทียบเบี้ยประกันของผู้หญิง ที่ทำกับ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หน่อยครับ ว่าต่างจากผู้ชายเยอะไหม?

ผมทำประกันชีวิตไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ให้กับตัวเองครับ เมื่อสองปีที่แล้ว ปีนี้ ได้กำไรจากงานที่ทำครับ คิดว่าจะซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไป แล้วก็จะทำ ประกันตัวนี้ให้กับแฟนด้วยครับ อืมไม่ทราบว่า ประกันตัวนี้ สำหรับผู้หญิงแล้วต่างจากผู้ชายเยอะไหมครับ เกี่ยวกับค่าเบี้ยแล้วก็การคุ้มครองนะครับ อย่างของผมประมาณ3หมื่นครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณต้น

จะเปรียบเทียบยังไงดีล่ะครับ สงสัยจะต้องติดต่อสอบถามกับพนักงานขายประกันโดยตรงแล้วล่ะถึงจะรู้ข้อมูล หรือไม่ก็ไม่แน่ใจว่าเว็บไซต์ของไทยประกันชีวิตเค้ามีให้กรอกข้อมูลเพื่อคิดคำนวณเบี้ยประกันหรือเปล่าถ้ามีก็คงจะต้องทำแบบนั้น แล้วถึงจะเปรียบเทียบได้ผมเองก็อยากรู้เหมือนกันครับเพราะ ทั้งผมและภรรยาก็อยากทำประกันชีวิต แต่ก็ต้องวางแผนค่าใช้จ่ายก่อนว่าต้องจ่ายเท่าไหร่จ่ายเท่ากันหรือเปล่า

2020.11.28 16:34

ยาใจ

แน่นอนว่าเบี้ยประกันสำหรับผู้หญิงและผู้ชายจะแตกต่างกัน เพราะสภาพความเสี่ยงที่เกิดขึ้นกับผู้ชายจะมากกว่าผู้หญิง ดังนั้นเบี้ยประกันของผู้ชายจะมากกว่าผู้หญิง และอายุก็เป็นตัวแปรของเบี้ยประกันด้วย อายุน้อยเบี้ยประกันจะถูกกว่า แต่ถ้าคุณต้องการจะทราบว่าจะต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ เราว่าคุณจะต้องถามนายหน้าหรือตัวแทนประกันเองนะคะ

2020.12.03 4:13

อุทัยทิพย์

ให้เทียบให้ดูแบบนี้บอกอยากจริงเลยคะ เพราะแตละคนเบี้ยประกันชีวิตอาจไม่เท่ากันด้วยคะ ของผู้ชายเองบางครั้งก็ยังต่างกันเลยคะ แต่ถ้าจะบอกก็น่าจะได้คร่าวๆนะคะ ความแตกต่างในประกันชีวิต ถ้าเป็นของ ผู้ชายจะจ่ายแพงกว่าของผู้หญิงประมาณ 2พันบาทได้คะ อันนี้เป็นเพียงคร่าวๆนะคะ ถ้าอยากทราบแน่นอนคุยกับเจ้าหน้าที่เลยคะ

2021.01.10 13:58

Jereme

ประกันตัวนี้ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่หรอกครับ ต้องจ่ายเบี้ยเป็นสิบปีแถมได้เงินคืนก็น้อยด้วย แนะนำให้ไปสมัครอีกที่นึงนะ ของFWD จขกทรู้จักประกันตัวนี้ไหม?? บริษัทแม่เขาอยู่ที่สิงคโปร์ ค่อนข้างน่าเชื่อถือเลยนะแล้วก็มีโปรโมชั่นที่น่าสนใจด้วย คือมีให้เราเลือกหลากหลายดีอ่ะ อีกอย่างค่าเบี้ยก็ไม่ได้สูงเกินไปด้วยนะเพราะว่าผมก็อายุเยอะแล้ว พอเอาไปเปรียบเทียบกันระหว่างค่าเบี้ยกับที่นี่กับไทยประกัน ผมว่าไทยประกันแพงกว่าเยอะเลย

2021.03.16 6:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพง เราต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปอีกไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต

ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ตัวนี้มีคุ้มครองอุบัติเหตุไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ค่าเบี้ยประกันชีวิต ไม่ทราบว่า สามารถจ่ายเป็นรายเดือนได้ไหม

ประกันชีวิต

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกสารใหม่ได้ไหม?

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

พ่อไม่ได้บอกว่าทำประกันชีวิตเอาไว้คะ แล้วพ่อประสบอุบัติเหตุ เราจะจ่ายเบี้ยประกัน ส่วนที่เหลือได้ไหม?

ประกันชีวิต

ขอคำแนะนำว่าต้องตรวจสอบอะไรบ้างถ้าอยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 ไว้สักฉบับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี