Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกัน อุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 เราสามารถนำมาลดหย่อนภาษีได้ไหม?

อยากถามเพื่อนๆถึงการทำประกันชีวิตเพื่อลดหย่อนภาษีน่ะครับ เอาจริงๆผมยังไม่กล้าทำประกันชีวิตแบบที่มีสัญญาระยะยาวเลยมองหาแบบที่สามารถจ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นได้น่ะครับ ผมไม่ค่อยมีเงินมากขนาดนั้นครับ แล้วเพื่อนๆเคยรู้จักประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 อันนี้เรา เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย? หรือว่าต้องเป็นแค่ประกันชีวิตอย่างเดียวเท่านั้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลุงสมหมาย

ประกันเครดิตแคร์ของไทยประกันชีวิตตัวนี้ เป็นประกันชีวิตนะครับไม่ใช่ประกันอุบัติเหตุ เบี้ยประกันเอามาลดหย่อนภาษีได้อยู่นะ แต่ลุงเองก็ยังไม่เคยเอามาลดหย่อนภาษีเลยลุงจ่ายเบี้ยมา 3 ปีแล้ว ไม่ค่อยได้สนใจเรื่องนี้เพราะว่าลุงเองไม่ได้เป็นคนที่ทำธุรกิจการค้าอะไรแล้วก็ไม่ได้เสียภาษี มากมายอะไรต่อปีก็เลยยังไม่เคยเอาไปลดหย่อนภาษีครับ

2020.11.29 12:19

ลิเดีย

น่าสนใจมากนะคะที่ประกันอุบัติเหตุตัวนี้สามารถนำเบี้ยประกันไปหักลดหย่อนภาษีได้สำหรับใครที่สนใจต้องการทำประกันเพื่อจะได้รับการลดหย่อนภาษีหนูว่าประกันอุบัติเหตุตัวนี้ก็ดีนะคะได้ตั้งความคุ้มครองอุบัติเหตุและยังสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้อีกด้วย และที่หนูทราบมาประกันตัวนี้ยังมีค่าชดเชยบัตรเครดิตกรณีที่ผู้เอาประกันเสียชีวิตหรือทุพลภาพถาวรเช่นเจออีกด้วยค่ะ

2020.12.05 9:54

กมลมาศ

เราว่าส่วนใหญ่ไม่น่าจะได้นะคะ เพราะว่าเป็นแบบการจ่ายปีต่อปีเท่านั้นเองคะ แล้วเบี้ยประกันก็ไม่ค่อยแพงมากด้วยนะคะ ถ้าอยากลดหย่อนภาษีจริงๆเราว่าซื้อประกันชีวิตแบบที่จ่าย 10ปี หรือ 20ปี ไปเลยจะดีกว่าคะ ถ้าซื้อแบบนี้รับรองเลยคะว่าสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้แน่นอนคะ ส่วนที่ขอลดหย่อยภาษีได้ก็ได้ประมาณ 15% ของเบี้ยประกันคะ

2021.01.11 14:19

Piphat

@ลุงสมหมาย ประกันตัวนี้เป็นประกันอุบัติเหตุครับ จขกทบอกอย่างชัดเจน @ลิเดีย ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ไม่สามารถนำเบี้ยประกันไปหักลดหย่อนภาษีได้ครับ เหตุผลตามที่คุณกมลมาศได้แสดงความเห็นไปแล้ว ส่วนใหญ่ประกันอุบัติเหตุไม่สามารถลดหย่อนภาษีไม่ได้ครับ แต่ประกันสุขภาพกับประกันชีวิตสามารถนำไปลดหย่อนได้ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นหากต้องการนำไปลดหย่อนต้องแจ้งกับตัวแทนก่อนด้วยครับ

2021.03.18 1:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี