Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

เราได้ฟังเจ้าหน้าที่ขายประกัน เล่ารายละเอียดเกี่ยวกับประกันอุบัติเหตุของไทยประกันชีวิตคะ ฟังแล้วบอกเลยคะว่าน่าสนใจมากจริงๆเลยคะ ทั้งเบี้ยประกันที่จ่าย ผลประโยชน์ที่ได้รับ โห่ทุกอย่างดีคะ เอาไว้ให้คนข้างหลังได้ใช้ แต่อยากทราบคะว่ามีอะไรบ้างที่เราต้องตรวจสอบบ้างถ้าจะซื้อ มันมีอะไรที่เราต้องระวังบ้างไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

92 Th

ผมว่าการเช็คตัวเองดีที่สุดครับ คือประกันเครดิตแคร์ตัวนี้ เหมาะสำหรับคนที่ มีชีวิตเสี่ยงต่ออุบัติเหตุต่างๆ แล้วก็เป็นความเสี่ยงที่มากกว่าปกติด้วยแบบว่าเสี่ยงที่จะเสียชีวิตจากอุบัติเหตุนะครับ แต่ถ้าคุณไม่ได้มีความเสี่ยงที่จะเกิดอุบัติเหตุมากขนาดนั้นก็อาจจะลองเลือกซื้อประกันชีวิตอื่นที่คุ้มครองการเสียชีวิตจากทุกๆกรณีดูดีกว่านะครับ

2020.11.29 12:38

มาลิกา

เป็นคำถามที่ดีมากค่ะที่หลายคนก็อาจจะไม่คำนึงถึงเรื่องนี้ อันที่จริงการทำประกันทุกตัวเมื่อทำประกันแล้วผู้เอาประกันจะต้องได้รับกรมธรรม์จากการทำประกัน ซึ่งเป็นเหมือนหนังสือสัญญา ที่ส่วนมากหลายคนไม่ค่อยได้อ่านข้อมูลของกรมธรรม์ให้ละเอียด บางครั้งหลายคนก็คิดว่ามันไม่จำเป็น สำหรับเรื่องนี้เราว่ามันเป็นสิ่งจำเป็นมากที่ทุกคนต้องรู้เงื่อนไขของกรมธรรม์ต่างๆเพื่อผลประโยชน์ของตัวผู้เอาประกันเอง

2020.12.06 6:31

ใจภักดิ์

ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้ไปได้ยินมาจากไหนเหรอครับ อยากให้ตรวจสอบหลายเรื่องเลยครับเกี่ยวกับประกันตัวนี้ครับ ถึงแม้เบี้ยประกันจะไม่แพงมากแต่อยากให้เชคเรื่องการคุ้มครองต่างๆของประกันตัวนี้ครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ อย่างเช่น มีการจ่ายสินไหมทดแทนยังไงบ้าง แล้วก็คุ้มครองเราเรื่องอะไรบ้างครับ ไม่ต้องรีบมำครับเอาไปเทียบกับหลายๆเจ้าครับ

2021.01.11 14:53

oilly

คุ้มครองเฉพาะตอนเสียชีวิตจากอุบัติเหตุเท่านั้น ถ้าไม่เสียชีวิตก็ไม่ได้คุ้มครองนะคะ อย่าเข้าใจผิด ...ไปมองๆตัวอื่นไว้ก็ดีค่ะ ของบริษัทนี้ที่น่าสนใจก็จะมีตัว พี.เอ. รีฟันด์ ตัวนี้ถ้าเราทำไปสามปีแล้วเราไม่เคยเคลมเลยเค้าคืนเงินให้เรา 100% เต็มค่ะ อีกอย่างเค้ามีคุ้มครองเราในเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วยถ้าเราเกิดอุบัติเหตุ อันนี้น่าสนใจกว่าตัวที่จขกทสอบถามมานะคะ

2021.03.19 9:48

Panwa

@Oilly นั่นไง เกือบเข้าใจผิดไปแล้วนะ คือหมายถึงตัวดิฉันเอง แล้วก็ไม่รู้ว่าจขกท. จะเป็นเหมือนกันรึป่าว สรุปไม่มีค่ารักษาให้ มีแต่คุ้มครองเสียชีวิต ถ้าคุณไม่บอกก็เข้าใจผิดไปอีกนาน เบื่อเหมือนกันนะประกันบางแบบแผนอธิบายไม่ชัดเจนโดยเฉพาะของไทยประกันชีวิตอะ เราว่าของเจ้าอื่นให้ข้อมูลชัดเจนกว่านี้อีกนะ บอกหมดเลย

2021.05.26 13:34

Soe..

@Panwa ขอโทษนะคะ ประกันที่เจ้าของกระทู้ถามมา คือ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นประกันชีวิต ซึ่งโดยปกติจะให้ความคุ้มครองในกรณีที่ผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตเท่านั้น ไม่ได้คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลค่ะ ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วยต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมนะคะ

2021.05.30 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แย่มากช่วงนี้ คิดว่าปีนี้้จะเวนคืน กรมธรรม์ประกันชีวิต แล้วหันมาซื้อประกันอุบัติเหตุแทนไว้สักตัว ไม่ทราบดีไหมตัวนี้ ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี