Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ต้องบอกว่าผมดีใจมากๆเลยครับ ที่เห็นกระทู้นี้แล้วเข้ามาอ่านและเข้ามาตอบข้อสงสัยของผมครับ ผมไม่ใช่คนที่เก่งเรื่องประกันชีวิตครับ แต่เห็นโฆษณา ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตามเพจ ตมาทีวี อันนี้คืออะไร แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะใช่สำหรับเราเปล่า คิดว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับใคร มีอะไรดีกว่าฉบับนี้ไหมแล้วประกันนี้คุ้มครองอะไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประเสริฐ

ประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ต้องอธิบายแบบนี้ 99 คือ อายุที่เขาคุ้มครองครับ 1คือ แผน ประกันที่1ครับ ส่วน20 เป็นจำนวนปีที่เราต้องส่งเบี้ยประกันครับ ง่ายๆเลยคือ ประกันแผน1 จ่ายเบี้ยประกัน20ปี แต่ได้รับการคุ้มครองไปจนถึงอายุ99ครับ แต่ถ้าจะให้ดีด้วย ต้องซื้อประกันสุขภาพรายปีเข้าไปด้วย อย่างประกันเหมาจ่ายค่ารักษาอะไรแบบนี้ครับ

2020.11.13 10:27

ฟ้าใส

ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เป็นประกันชีวิต ที่ให้ความคุ้มครองเมื่อเกิดกรณีเสียชีวิตในระหว่างสัญญาหรือมีอายุครบตามสัญญา และในระยะเวลาสัญญาผู้เอาประกันจะได้รับเงินคืน 1% จากจำนวนเงินเอาประกันตั้งแต่ปีที่ 2จนถึงวันก่อนครบกำหนดสัญญา และยังสามารถจ่ายเบี้ยประกันเป็นรายปี หรือแบ่งจ่ายเป็นรายเดือนได้ด้วย

2020.12.10 8:19

วิลาวรรณ

ดีแล้วคะที่ตอนนี้มาสนใจเรื่องของประกันชีวิต หลายคนไม่เหมือนคุณนะคะ หลายคนคิดว่าประกันชีวิตไม่ค่อยจำเป็นเท่าไร แต่ถ้าดูจากคนที่ทำประกันชีวิตแล้ว เราว่าคุณภาพชีวิตดีกว่าดยอะเลยคะ อย่างพอซื้อประกันชีวิตแล้ว ส่วนใหญ่ก็จะซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เวลารักษาพยาบาล ดูเลยคะ คุณภาพการรักษาดีกว่าเยอะเลยคะ ส่วนใหญ่เข้าเอกชนกันทั้งนั้นคะ

2021.01.14 14:40

Daoreung

ประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่ต้องการได้รับความคุ้มครองยาวนาน แบบยาวนานจริงๆ คุ้มครองถึงอายุ 99 ปี (ยาวไปไหม...) อีกอย่างเหมาะกับคนอยากเอามาลดหย่อนภาษี มีเท่านี้เเหละก็คงเหมือนกับประกันชีวิตทั่วๆไป แต่ถ้าจะหวังเรื่องเงินปันผลคงไม่ได้นะ เพราะเงินคืนแบบว่าน้อยมากจริงๆ แต่งงว่าถ้าอยู่จนครบสัญญาอายุ99ปีจะได้เงินคืน(ใครจะอยู่ถึงใช้เงินล่ะ!!)

2021.03.24 4:17

Bento

@ฟ้าใส อ่าน Comment ของคุณอาจจะงงๆนิดหน่อยนะคะตอนแรกๆ ที่จะเข้าใจก็คือกับเงินคืน เข้าใจว่าจะได้เงินคืน 1% ทุกปี เท่าที่เข้าใจก็คือเป็นประกันตลอดชีวิตนั่นแหละ จะมีโอกาสน้อยมากนะที่จะได้รับเงินคืนสิ้นสุดสัญญา คุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปีเลย ก็ถือเป็นมรดกให้ลูกหลานแล้วกันค่ะ แล้วก็ ได้ผลประโยชน์สำหรับเงินคืน ให้กับตัวเอง

2021.09.18 13:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ถ้าทำแล้ว เรารอให้อายุ 70ปีแล้วขอเวนคืนประกันจะดีไหม หรือว่าปล่อยให้ประกันคุ้มครองเรา ยาวๆไปเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นที่นิยมของคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี