อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ต้องบอกว่าผมดีใจมากๆเลยครับ ที่เห็นกระทู้นี้แล้วเข้ามาอ่านและเข้ามาตอบข้อสงสัยของผมครับ ผมไม่ใช่คนที่เก่งเรื่องประกันชีวิตครับ แต่เห็นโฆษณา ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตามเพจ ตมาทีวี อันนี้คืออะไร แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะใช่สำหรับเราเปล่า คิดว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับใคร มีอะไรดีกว่าฉบับนี้ไหมแล้วประกันนี้คุ้มครองอะไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

ประเสริฐ

ประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ต้องอธิบายแบบนี้ 99 คือ อายุที่เขาคุ้มครองครับ 1คือ แผน ประกันที่1ครับ ส่วน20 เป็นจำนวนปีที่เราต้องส่งเบี้ยประกันครับ ง่ายๆเลยคือ ประกันแผน1 จ่ายเบี้ยประกัน20ปี แต่ได้รับการคุ้มครองไปจนถึงอายุ99ครับ แต่ถ้าจะให้ดีด้วย ต้องซื้อประกันสุขภาพรายปีเข้าไปด้วย อย่างประกันเหมาจ่ายค่ารักษาอะไรแบบนี้ครับ

2020.11.13 10:27

ฟ้าใส

ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เป็นประกันชีวิต ที่ให้ความคุ้มครองเมื่อเกิดกรณีเสียชีวิตในระหว่างสัญญาหรือมีอายุครบตามสัญญา และในระยะเวลาสัญญาผู้เอาประกันจะได้รับเงินคืน 1% จากจำนวนเงินเอาประกันตั้งแต่ปีที่ 2จนถึงวันก่อนครบกำหนดสัญญา และยังสามารถจ่ายเบี้ยประกันเป็นรายปี หรือแบ่งจ่ายเป็นรายเดือนได้ด้วย

2020.12.10 8:19

วิลาวรรณ

ดีแล้วคะที่ตอนนี้มาสนใจเรื่องของประกันชีวิต หลายคนไม่เหมือนคุณนะคะ หลายคนคิดว่าประกันชีวิตไม่ค่อยจำเป็นเท่าไร แต่ถ้าดูจากคนที่ทำประกันชีวิตแล้ว เราว่าคุณภาพชีวิตดีกว่าดยอะเลยคะ อย่างพอซื้อประกันชีวิตแล้ว ส่วนใหญ่ก็จะซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เวลารักษาพยาบาล ดูเลยคะ คุณภาพการรักษาดีกว่าเยอะเลยคะ ส่วนใหญ่เข้าเอกชนกันทั้งนั้นคะ

2021.01.14 14:40

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากทราบเรื่ื่องเงินปันผลที่ได้ของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ว่าได้ไปจนหมดสัญญาคุ้มครองเลยไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ไม่อยากให้ลูกเมียลำบากครับ คิดอยากทำประกันชีวิตสักตัง มองๆ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้เป็นยังไงครับ?

สนใจอยากทำประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 พร้อมกัยประกันสุขภาพให้พ่อครับ? ตัวนี้แพงไหมครับ

อยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ต้องตรวจสุขภาพไหมแล้วซื้อประกันโควิดควบเลยได้ไหม?

ประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เราถ้าปีนี้ส่งไม่ได้ เราไปจ่ายปีหน้าแทนได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองรวมไปถึงในเรื่องของอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ทำอย่างไรถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดสำหรับการใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้คะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ถ้าอยากสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องสมัครด้วยวิธีไหนหรือช่องทางใดจะดีที่สุด

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เงื่อนไขของประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) สำหรับคนที่มีอายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เมื่อเป็นไข้หวัดใหญ่สามารถได้รับการคุ้มครอง จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ