Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คิดว่าประกัน GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ตัวนี้ คุ้มไหม เพราะคุ้มครองแค่กรณีเสียชีวิตเท่านั้นเอง?

ประกันหลายเจ้า มักมีปัญหาเรื่องการเคลมประกัน และมักต้องใช้เวลารอนานมากว่าจะเคลมได้ ทำให้เราไม่ค่อยสนใจเท่าไร จนวันก่อนพี่ชายที่ไปอยู่ต่างประเทศอยากให้เราไปซื้อประกันชีวิต พี่เขาดูให้คือ ประกัน GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ใครรู้จักบ้างไหมคะ เราดูแล้วมันคุ้มเหรอคะ เราต้องมาซื้อประกันเสริมอีก อันนี้แค่เสียชีวิตอย่างเดียวเอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธนพงศ์

ประกันตัวนี้เหมาะสำหรับคนที่ลงทุนเรื่องประกันชีวิตครับ เพราะจะได้เงินคืนเมื่อครบสัญญา ค่อนข้างสูงครับ หลายคนเลยลงทุนแบบนี้พร้อมกับได้ประกันชีวิตไปด้วยครับ แต่ยังไงเราก็ต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปด้วยครับ ตอนนี้มีหลายตัวครับที่น่าสนใจ บางเจ้ามีแบบเหมาจ่ายค่ารักษาเลยนะครับ ตัวนี้ผมว่าคุ้มมากครับถ้าสามารถทำได้ครับ

2020.11.13 14:59

กุหลาบหิน

ก็คุ้มอยู่นะคะ ถ้าต้องการทำประกันเพื่อได้รับความคุ้มครองชีวิต ไว้ให้เป็นมรดกกับคนที่รัก หรือเอาไว้เพื่อเป็นทุนในยามชรา จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปีแต่ให้ความคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 85 ปี ในระหว่างสัญญาอาจเกิดการเสียชิวิตในช่วงปีที่ 1 ถึงปีที่ 20 จะได้รับเงินประกัน 150% และถ้าหากมีชีวิตถึงปีกรมธรรม์ที่ 21 จะได้รับเงินคืน 30 %

2020.12.12 7:35

ประมวล

ถ้าเสียชีวิตอย่างเดียว แล้วได้รับการคุ้มครองแบบไหนก็ไม่คุ้มครับ แต่ถ้าเป็นอย่างตัวนี้ที่คุณถาม เมื่อเราจ่ายเบี้ยประกันครบสัญญาแล้ว เราสามารถได้รับเงินคืนด้วยแบบนี้สิครับที่เรียกว่าคุ้มของจริงครับ ซื้อประกันชีวิต เราต้องได้ใช้เงินจากที่เราจ่ายไปครับ ไม่ใช่เอาไว้ให้คนข้างหลังได้ใช้ครับ แบบนี้ไม่น่าทำครับ

2021.01.15 14:53

ROSiE

@k.กุหลาบหิน จ่ายเบี้ยแค่ 20 ปีนี้มันไม่ใช่เล่นๆนะคะ ยาวนานมากกว่าจะได้เงินคืน.... ถ้าจขกท. มีเงินที่จำกัดเราไม่ค่อยแนะนำให้ทำตัวนี้ค่ะ ประกันตัวนี้ไม่ได้มีเงินคืนทุกปีเหมือนกับประกันตัวอื่นนะคะ อยากให้ลองตรวจสอบเบี้ยประกันด้วยค่ะ เคยได้ยินว่าเบี้ยประกันตัวนี้ก็แพงเหมือนกัน ลองเปรียบเทียบดูหลายๆเจ้านะคะแล้วค่อยตัดสินใจ

2021.03.26 13:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี