Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง)ที่บอกว่ารับเงินคืน จริงๆแล้วคำนี้หมายความว่ายังไง

เราไปเห็นโฆษณาประกันชีวิตฉบับนึงของประกันชีวิตชื่อGenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) เขาบอกว่า รับเงินคืนด้วยแต่เราก็ยัง งง กับคำว่ารับเงินคืนนี้แหละว่ามันหมายความว่ายังไง คือ เราได้กำไรเพิ่มขึ้นจากเงินที่เราส่งไปใช่ไหม หรือว่า เราได้เงินคืนแต่ไม่ครบจำนวนที่เราจ่ายไป มันคืออะไรกันแน่คะ กับคำว่ารับเงินคืน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธนพงศ์

ประกันตัวนี้เป็นแบบมีเงินคืนครับ ส่วนจะได้คืนเท่าไรอยู่ที่ว่าเรารอจนครบอายุสัญญาเลยไหมครับ เพราะถ้าเรารอจนครบอายุสัญญา คือ20ปี เราจะได้เงินคืน 150% ของเงินที่เราได้จ่ายไปครับ แต่ถ้าเราเวนคืนประกันก่อนกำหนดเวลา เราก็จะได้น้อยลงไปครับ คิดว่าไม่งงแล้วใช่ไหมครับ ว่าแต่สนใจทำตัวนี้เหรอครับ ยังไงเชครายได้ตัวเองก่อนนะครับ

2020.11.13 14:59

นำ้เพชร

สำหรับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ตัวนี้จะมีเงินคืนให้เมื่อผู้เอาประกันภัย เมื่อมีชีวิตอยู่ถึงปีกรมธรรม์ที่ 21 จะได้รับเงินคืน 30% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย ถ้าหากว่าคุณทำประกันตัวนี้เป็นเงินทุนประกันะชีวิตอยู่ที่ 200,000 บาท คุณก็ได้รับเงินคืนจำนวน 60,000 บาท และความคุ้มครองชีวิตก็ยังเหมือนเดิม

2020.12.12 7:52

ประมวล

ใช่ครับเราได้รับเงินและกำไรจากที่เราได้จ่ายเบี้ยประกันจนครบครับ ประกันตัวนี้เราจ่ายเบี้ยประกันแค่20ปีครับ หลังจากนั้น ถ้าเราต้องการเงินมาใ้เราก็ขอเวนคืนประกันเลยครับ เราก็จะได้เงินพร้องกับดอกเบี้ยครับ ส่วนถ้าใครยังไม่ต้องการใช้เงินก็ปล่อยยาวได้เลยครับ เพราะประกันตัวนี้ เขาคุ้มครองเราจนอายุ 80ปีเลยครับ

2021.01.15 14:53

ปีเตอร์

จขกทต้องเข้าใจก่อนนะครับว่า ประกันชีวิตจะมีทั้ง “เงินคืน” และ “เงินปันผล” คำว่าเงินคืนที่จขกท. ต้องการที่จะรู้ความหมายหมายถึง เมื่อครบกำหนดสัญญาเราจะได้เงินคืนตามที่บริษัทวางไว้ว่าเราจะได้เท่าไหร่ ตรงนี้บริษัทจะบอกเลยว่าเราจะได้เท่าไหร่ ส่วนเงินปันผล จะได้มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับกำไรของบริษัทครับ บางคนอาจจะเข้าใจผิดว่าต้องได้ตามที่บริษัทบอกไว้ 100% แต่ไม่ใช่นะครับ

2021.03.26 13:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี