Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าทำประกัันชีวิตเอาไว้ ไม่อยากยกเลิกประกัน เพราะเสียดายเงินที่ส่งไปไม่ทราบว่ามีวิธีการอะไรช่วยเหลือบ้างครับ?

ลูกสาวผมเรียน อยู่ ม.6ครับ ผมอยากซื้อประกันที่มีผลตอบแทนเมื่อครบอายุสัญญาครับ คิดว่างแผนให้เขามีเงินตอน 30นะครับ ที่ผมเล็งๆคือ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ตัวนี้เลยครับ แต่กำลังกังวลว่าจะส่งไหวไหมครับ อยากทราบว่ากรณีที่เราซื้อตัวนี้แล้วถ้าส่งไม่ไหว เราวามารถทำอะไรได้บ้างไหมครับ คือทำแล้วก็ไม่อยากยกเลิกนะครับ เสียดาย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิเศษ

เป็นพ่อที่วางแผนดีมากเลยครับ ลูกอายุ 30ปี ก็มีเงินคืนแล้วครับ ส่วนเรื่องที่คุณกังวล หลายคนก็กังวลครับ เคยมีคนเม้นถามแบบนี้เลยครับ เขาบอกว่าประกันตัวนี้ ขอเลื่อนเวลาการส่งได้1เดือนครับ แล้วก็ยังสามารถก็เงินจากเบี้ยประกันของเราได้ด้วยครับ ผมเองยังไม่เคยลองๆทั้ง2อย่างที่บอกมาครัย ปีนี้ผมก็กำลังวางแผนครับว่าจะทำแบบนี้ดีไหม

2020.11.15 9:34

นำ้ผึ้ง

เป็นการวางแผนทางการเงินให้ลูกสาวได้ดีมากค่ะ จ่ายเบี้ยประกันเพียง 20 ปีเมื่อครบกำหนดสัญญาจะได้รับเงินก้อน150% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย เป็นเงินทุนให้น้องได้พอสมควร สำหรับเบี้ยประกันถ้าอายุยังน้อยจ่ายเบี้ยประกันก็ไม่สูง สามารถแบ่งจ่ายเบี้ยประกันเป็นรายเดือนได้ เราเองก็อยากสมัครให้ลูกแต่มีปัญหาสุขภาพจึงไม่สามารถทำประกันชีวิตได้

2020.12.16 7:6

ภาระดา

เคยได้ยินเรื่องการขอขยายระยะเวลาในการส่งแค่ทุนประกันเท่าเดิม หรือว่า ละทุนประกัน แต่คุ้มครองเท่าเดิมไหมคะ สามารถเลือกทำอย่างที่บอกได้อย่างใดอย่างหนึ่งได้เลยคะ ส่วนใหญ่คนมักขอขยายเวลาการคุ้มครองมากกว่าคะ ไม่ค่อยลดทุนประกันกันคะ เพราะถ้าไปลดทุนประกัน เวลาครบสัญญาแล้วมันรู้สึกเสียดายคะ แต่ก่อนจะทำคิดให้ดีๆนะครัว่าจะเอาแบบไหน เพราะเปลี่ยนกลับไม่ได้นะคะ

2021.01.17 14:11

Soba~♡♡

ไม่เชียร์ตัวนี้เท่าไหร่ เพราะต้องจ่ายเบี้ยนาน ถ้าวันนึงเงินเราเกิดสะดุดขึ้นมาไม่คุ้มแน่ๆถ้าไม่มีเงินจ่ายเบี้ย ลองมองบริษัทอื่นดูดีไหมคะ เช่น บริษัท FWD เราว่าเค้าให้ผลตอบแทนค่อนข้างสูงเลยทีเดียว มีเงินคืนให้ปีละ 6% เลยนะ จ่ายเบี้ยแค่4 ปีคุ้มครอง 10ปีเลย ลองไปหาข้อมูลดูนะคะ ชื่อประกันสะสมทรัพย์ อีซี่ อีเซฟ (ปล.ไม่ใช่หน้าม้า แต่ทำอยู่)

2021.03.30 4:24

LA.

หลายๆคอมเม้นก็แนะนำดีนะครับ ผมก็อยากจะรู้เหมือนที่เจ้าของกระทู้ถามมาเหมือนกัน คือก็คิดเอาไว้ก่อนนะครับอันนี้ส่วนตัวอยากซื้อให้ตัวเองนะประกันชีวิตยังไม่เคยมีเลย ก็อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเราส่งเบี้ยไม่ไหวแต่มีวิธีอะไรบ้าง สรุปก็มีทางออกมีหลายวิธีเหมือนกันนะ รู้แบบนี้ก็ไม่ค่อยจะกลัวการซื้อประกันสักเท่าไหร่แล้วล่ะ

2021.09.09 15:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ปีนี้เงิรค่อนข้างจำกัด แต่อยากทำประกันเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่ทราบว่าทำประกัน ชีวิต หรือ ประกัน สุขภาพก่อนดีครับ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ตอนนี้เกินเวลาขอผ่อนพัน ประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แล้วคะ ไม่ทราบว่าเราจะทำไงต่อดีคะ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต

ซื้อประกันทางโทรศัพท์ และตัดบัตรเครดิต อยากยกเลิกได้ไหมคะ?

ประกันชีวิต

ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ ขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

ผม ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ การแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลาต้องทำยังไงบ้าง?ครับ

ประกันชีวิต

ผมอยากทราบว่า GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ตัวนี้ได้รับความนิยมจากคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี