Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ ขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ขอตุณมากครับที่เข้ามาในคอมเม้นของผม ผมรบกวนปรึกว่าเรื่อง ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ ขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ด้วยครับ ว่าเราสามารถทำได้ไหมครับ เพราะว่าปีนี้ประสบปัญหาเรื่องการเงินครับ ที่บ้าน ทำประกันชีวิตของ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ไว้ สองฉบับครับ ไม่ทราบว่าทำได้ทั้งสองเลยไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มณีจันทร์>>

ที่บ้านทำประกันชีวิตของ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ไว้สองฉบับเลยเหรอคะ มันพิเศษตรงไหนกันอะคะประกันฉบับนี้ แต่ก็ดีที่ยังไม่ยกเลิกกรมธรรม์ แม้ว่าค่าใช้จ่ายช่วงนี้มันมากเหลือเกิน เราเองก็เหมือนกันค่ะไม่รู้ว่าค่าอะไรมากมาย ขอให้เปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลาได้ทั้งสองฉบับนะคะ

2020.11.14 15:4

สินี

คุณสามารถขอเปลี่ยนแปลงการชำระเบี้ยประกันเป็นขยายเวลาและแบบใช้เงินสำเร็จได้ค่ะ ถ้าหากว่าคุณจ่ายเบี้ยประกันมาหลายปีแล้วและในปีต่อไปคุณสามารถขอเปลี่ยนแปลงการชำระได้ค่ะ เรื่องนี้คุณต้องติดต่อกับตัวแทนประกันเพื่อแจ้งให้ทางบริษัททราบ เพื่อทางบริษัทประกันจะได้รับทราบว่ากรมธรรม์ได้ขอเปลี่ยนแปลงเป็นแบบใช้เงินสำเร็จ

2020.12.15 0:49

เพ็ญพักตร

คุณต้องการขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ใช่ไหมคะ แบบนี้สามารถทำได้คะ แต่เขาก็มีข้อแม้ด้วยเหมือนกันนะคะ ข้อแม้ที่ว่าคือถ้าเราอยู่จนครบอายุสัญญาของประกันชีวิตที่เราทำ แล้วเราได้รับเงินตามที่เขาแจ้ง เงินที่เราจะได้คืนจะไม่ได้เท่าที่ระบุเอาไว้นะคะ เราจะโดนหักส่วนต่างที่เราขอขยายเวลาออกไปคะ ถ้ารับได้ก็โอเคคะ

2021.01.16 5:9

นมสด

ใช่ค่ะเหมือนที่คุณเพ็ญพักตรได้บอกไปแล้ว ตรงนี้จขกทต้องไปติดต่อกับทางตัวแทนนะคะเพื่อขอใบแบบฟอร์มที่จะเปลี่ยนแปลงประกันแบบขยายระยะเวลา เอกสารที่จขกท. ที่จะต้องเตรียมไปด้วยก็จะต้องมีบัตรประชาชนค่ะ มีแค่ 2 อย่างเท่านั้น แต่ก็อยากให้จขกทตัดสินใจให้ดีๆก่อนนะคะ อาจจะเลือกเอาฉบับใดฉบับก็ดีนะคะจะได้ไม่เสียผลประโยชน์

2021.03.29 1:11

Tonigth

@สินี ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ตอนแรกผมก็จะติดต่อตัวแทนประกันเหมือนกัน อยากจะมาหาข้อมูลให้คนอื่นมาแชร์ประสบการณ์โดยทำให้ผมมั่นใจก่อนว่ามันสามารถทำได้ ถ้ารู้ว่าทำได้แล้วผมก็จะติดต่อตัวแทนขายประกันครับ เพราะว่าก่อนจะคุยกับตัวแทนประกันผมก็อยากหาข้อมูลเอาไว้ก่อน เพื่อจะได้ไม่ถูกเอาเปรียบครับ อย่างน้อยก็ให้เขารู้ว่าเราก็มีความรู้อยู่บ้าง

2021.05.24 17:12

toom

ดีนะครับที่เจ้าของกระทู้กลับมาอ่านคอมเมนต์อีก แล้วคุณได้จัดการเรื่องนี้เรียบร้อยแล้วหรือยัง ทางตัวแทนเขาบอกอะไรกับคุณบ้าง เหมือนกับที่มีคนเข้ามาแนะนำคุณในกระทู้นี้หรือเปล่า เรื่องราวเป็นยังไงเข้ามาบอกรายละเอียดกันได้นะครับ เผื่อว่ามีคนที่เขาอยากทำแบบคุณบ้างจะได้เป็นการแนะนำแนวทางที่ถูกต้องด้วย ลองดูครับ

2021.05.27 6:17

Pool

ก็ต้องเลือกมาหนึ่งทางนะ จะเอายังไง ใช้เงินสำเร็จ หรือ ขยายระยะเวลาชำระเบี้ย เอาให้แน่ๆครับ แต่ทางที่ดีที่สุด ปรึกษาบริษัทประกันครับ เค้าจะแนะนำได้ดีที่สุดว่สคุณสามารถทำอะไรได้บ้าง แล้วทางไหนที่เลือกแล้วคุณได้ประโยชน์ที่สุด ผมมีประสบการณ์มาก่อนกับการปรึกษาเรื่องนี้กับบริษัทประกันครับ ผมว่าเค้าจะทำให้ทุกอย่างง่ายขึ้น

2021.07.27 12:49

Patpong

@Pool ก็ใช่เลยครับ เป็นคำแนะนำที่ดีเลย เวลาจะดำเนินเรื่องอะไรสักอย่างหลายคนชอบกลัวที่จะปรึกษาบริษัทประกันหรือตัวแทนประกัน แต่ผมว่าไม่ต้องกลัวเลยนะครับ ตัวแทนประกันพร้อมจะช่วยเหลือผู้เอาประกันหรือว่าลูกค้าของเขาอยู่แล้วให้สามารถได้ผลประโยชน์มากที่สุดเพราะมันก็เป็นประโยชน์สำหรับบริษัทประกันเองด้วย ถ้าลูกค้าสามารถจ่ายเบี้ยต่อได้ไม่ยกเลิก มันก็ดีกว่า

2021.09.15 12:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ปีนี้เงิรค่อนข้างจำกัด แต่อยากทำประกันเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่ทราบว่าทำประกัน ชีวิต หรือ ประกัน สุขภาพก่อนดีครับ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ตอนนี้เกินเวลาขอผ่อนพัน ประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แล้วคะ ไม่ทราบว่าเราจะทำไงต่อดีคะ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต

ซื้อประกันทางโทรศัพท์ และตัดบัตรเครดิต อยากยกเลิกได้ไหมคะ?

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกัันชีวิตเอาไว้ ไม่อยากยกเลิกประกัน เพราะเสียดายเงินที่ส่งไปไม่ทราบว่ามีวิธีการอะไรช่วยเหลือบ้างครับ?

ประกันชีวิต

ผม ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ การแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลาต้องทำยังไงบ้าง?ครับ

ประกันชีวิต

ผมอยากทราบว่า GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ตัวนี้ได้รับความนิยมจากคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี