Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตอนนี้เกินเวลาขอผ่อนพัน ประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แล้วคะ ไม่ทราบว่าเราจะทำไงต่อดีคะ?

เมื่อเดือนที่แล้วเรา ไปขอผ่อนพันการชำระเบี้ยประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แต่ใกล้จะครบกำหนดแล้วคะ กำลังกังวลคะเพราะยังหาเงินไม่ได้เลยคะ เราอยากทราบคะว่า ถ้าเกินช่วงเวลาผ่อนผัน 31 วัน แล้วยังไม่ได้ชำระเบี้ยจะเป็นยังไง คืออยากทราบคะว่าเรายังจะของผ่อนพัน ต่อไปได้อีกไหมหรือว่ามีวิธีอื่นๆอีกไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เริ่มใหม่38590

ผมไม่รู้นะว่าค่าเบี้ยประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) มันกี่บาท เห็นว่าเป็นการจ่ายรายเดือนใช่มั้ยครับเพราะเจ้าของกระทู้เลื่อนการจ่ายเงินมาเดือนนึงแล้ว นี่เข้าเดือนใหม่เงินก็ยังไม่พออีก ถ้าคุณยังเป็นอย่างนี้อีกในเดือนถัดไป ต่อๆไป ผมว่าจะแย่เอานะ คุณไปปรึกษากับเจ้าหน้าที่เขาดีกว่าว่าจะทำไงดี

2020.11.14 14:44

ต้นนำ้

เราเข้าใจถึงความรู้สึกของคุณค่ะ แต่ถึงอย่างไรอย่ากังวลมากนัก ทุกอย่างมีทางออกแน่ขอคุณไปปรึกษากับตัวแทนประกันตามที่คอมเมนท์ได้บอกไว้ เราคิดว่าอย่างไรเสียทางตัวแทนก็คงเข้าใจสภาพการณ์ของคุณ และเราคิดว่ายังมีผู้เอาประกันภัยอีกหลายคนที่เจอกับสภาวะที่ยากต่อการจ่ายเบี้ยประกันอยู่เหมือนกัน และหลายคนก็กำลังพยายามหาวีธีเพื่อไม่ให้กรมธรรม์ขาดความคุ้มครอง

2020.12.15 0:5

วรรณลัย

ทำไมไม่รองเปลียนรูปแบบการจ่ายเบี้ยประกันชีวิตดูละคะ ปกติแล้วเรามักจะจ่ายเป็นรายปีกันใช่ไหมคะ ถ้าเป็นแบบนี้รองแบบจ่ายเป็นช่วงๆดูไหมคะ อย่าง จ่าย 6เดือนครั้งก็ได้คะ อาจจะไม่ต้องจ่ายเป็นก้อนเหมือนที่ผ่านมา แบบนี้น่าจะดีกว่านะคะ เพราะอย่างน้อยเราก็ยังพอเงินเหลืออยู่บ้างหลังจากที่เราจ่ายเบี้ยประกันชีวิตไปแล้วคะ

2021.01.16 4:33

น้องหนู

ขอเลือกการชำระได้นะคะ ถ้าเราไม่ไหวจริงๆแนะนำให้ไปติดต่อกับตัวแทนค่ะว่าควรที่จะชำระแบบไหนดี ทางตัวแทนเขาจะแนะนำเองค่ะว่าเราจะสะดวกจ่ายแบบไหนแบบเป็นรายปีรายเดือนหรือราย 3 เดือน 6 เดือน ตรงนี้สามารถทำได้นะคะ แต่ยังไงก็ดีจขกทอย่าขาดการชำระเบี้ยนะคะ ถ้าทำอย่างนั้นเราอาจจะขาดการคุ้มครองและเราจะไม่ได้รับเงินคืนตามที่ควรจะได้ค่ะ

2021.03.29 0:48

Mikky

ขอบคุณทุกคอมเมนท์ที่เข้ามาแนะนำนะคะ แต่นอกจากให้ถามตัวแทนประกันเนี่ย มีใครจะแนะนำอะไรอีกก็แนะนำมาได้นะคะยังพอมีเวลาค่ะ เพราะว่าครั้งที่แล้วตอนที่จะเลื่อนการชำระเบี้ยเนี่ยตัวแทนประกันเขาก็บอกมาแล้วค่ะ ว่าเมื่อถึงกำหนดก็จะต้องชำระเบี้ยประกัน ไม่อย่างนั้นกรมธรรม์จะถูกยกเลิก ก็เลยคิดว่าถ้าถามตัวแทนประกันก็คงจะเป็นแบบนี้ แค่อยากรู้ประสบการณ์ของคนอื่นค่ะว่ามีทางออกอะไรอีกบ้าง

2021.05.20 13:41

ลูกชิ้นปิ้ง%%

@Mikky คุณได้อ่านคอมเมนต์ของ@วรรณลัย กับ@น้องหนู ที่แนะนำคุณไปแล้วมั้ยครับ นั่นเป็นทางออกที่ดีแล้วนะ ผมแปลกใจกับตัวแทนประกันของคุณมากกว่า จริงครับที่เมื่อถึงเวลาครบกำหนดของการจ่ายค่าเบี้ยประกัน ผู้เอาประกันภัยก็ต้องจ่ายไม่งั้นกรมธรรม์จะถูกยกเลิก แต่ก็ควรจะมีทางเลือกให้กับลูกค้าด้วย ยิ่งช่วงนี้เงินหายากนะครับ

2021.05.24 13:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ปีนี้เงิรค่อนข้างจำกัด แต่อยากทำประกันเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่ทราบว่าทำประกัน ชีวิต หรือ ประกัน สุขภาพก่อนดีครับ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต

ซื้อประกันทางโทรศัพท์ และตัดบัตรเครดิต อยากยกเลิกได้ไหมคะ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกัันชีวิตเอาไว้ ไม่อยากยกเลิกประกัน เพราะเสียดายเงินที่ส่งไปไม่ทราบว่ามีวิธีการอะไรช่วยเหลือบ้างครับ?

ประกันชีวิต

ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ ขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

ผม ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ การแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลาต้องทำยังไงบ้าง?ครับ

ประกันชีวิต

ผมอยากทราบว่า GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ตัวนี้ได้รับความนิยมจากคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี