ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 แตกต่างกันมากไหม ?

ผมคิดว่าการทำประกันชีวิตเป็นการออมเงินอีกรูปแบบหนึ่งครับ ผมดูหลายตัวมากครับ แต่ประกันแบบออมเงินมีหลายเจ้ามากครับ ที่ผมชอบคือ มีสองตัวครับ คือ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 แต่ที่ผมสงสัยคือ ทำไมค่าเบี้ยประกัน ถึงแพงจังครับ แล้วสองตัวนี้ แตกต่างกันมากไหมครับ

• user image

รำพรวน

ความแตกต่างเท่าที่เราดู อย่าแรกคือเรื่องของสัญญาที่เราต้องจ่ายคะ เป็นระยะสั้นๆเหมือนๆกันคะ แต่ต่างกันถึง5ปี ซึ่ง5ปีนี้มีความต่างเลยนะคะ ทั้งเรื่องของเงินที่จะได้คืน กับเงินที่เราต้องจ่าย แต่ ตัวที่เป็นแบบเงินปันผลจะต่างกว่าอีกตัวคือ ตั้งแต่ปีที่สอง ที่เราจ่ายเบี้ยประกันเขาจะมีเงินปันผลคืนมาให้เราด้วยคะ ถ้าส่งไหว แนะนำให้ทำตัวแรกเลยคะ

2020.11.15 14:20

มะปราง

ประกันทั้ง 2 ผลิตภัณฑ์นี้มีความแตกต่างที่เห็นได้ชัดคือ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1จะจ่ายเบี้ยประกัน 10 ปีและคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ85 ปีทุนประกันอยู่ที่ 100,000 บาท ส่วน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปีให้ความคุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปี ทุนประกันอยู่ที่ 1,000,000 บาท

2020.12.17 7:49

วริณญา

การคุ้มครองเอาจริงๆนะคะ ถ้าอยากได้แค่เรื่องการคุ้มครองสองตัวนี้ไม่ต่างกันหลอกคะ ที่บอกว่าไม่ต่างถึงแม้จะคุ้มครองไม่เท่ากันก็เพราะว่าเราจะอยู่ครบจนถึงการคุ้มครองหรือเปล่ากลัวว่าจะตายเอาเสียก่อนคะ แล้วที่ตามมาเรื่องของความต่างคือเรื่องของเบี้ยประกันคะ แบบที่จ่าย10ปี ค่าเบี้นจะแพงขึ้นมาเล็กน้อยคะ แต่ไม่ได้มากเท่าไรนะคะ

2021.01.18 3:30

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

อยากรู้คะว่า สำหรับประกันชีวิต 1คน สามารถที่จะซื้อประกันชีวิต ได้กี่ฉบับ ที่ทำไว้จ่ายครบแล้ว อยากซื้ออีกคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

อยากซื้อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 พร้อมกับประกันชีวิต ที่ทำอยู่ไม่ทราบว่าทำพร้อมกันได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ผมซื้อประกันไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ทำไมต้องเชคสุขภาพด้วยครับ เพื่อนผมบางคนไม่ต้องเชค

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ทำไมกรมธรรม์ตัวนี้ ได้เงินประกันคืน น้อยมากบางตัวที่เป็นของเข้า ได้มากกว่าก็มีนะ จะเปลี่ยนเป็นตัวอื่นดีไหมเบี้ยประกันพอๆกันเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 กับ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 อันไหนดีกว่ากัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ได้รับการคุ้มครองจาก แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย อ่านไม่เจอจากเงื่อนไขครับ

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการสำหรับ แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

เบี้ยประกันของ ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ที่ต้องจ่ายปีละ 25,000 บาท แพงไปไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ตอนนี้อายุจะเข้าเลข5แล้ว สนใจลงทุนเรื่องประกันชีวิต ไม่ทราบว่ายังจะทันไหม คิดอยากจะทำก็อายุเยอะซะแล้ว

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

อยากทำประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) บ้านอยู่มุกดาหาร ไม่ทราบตัวแทนอยู่ที่ไหน?