Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 แตกต่างกันมากไหม ?

ผมคิดว่าการทำประกันชีวิตเป็นการออมเงินอีกรูปแบบหนึ่งครับ ผมดูหลายตัวมากครับ แต่ประกันแบบออมเงินมีหลายเจ้ามากครับ ที่ผมชอบคือ มีสองตัวครับ คือ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 แต่ที่ผมสงสัยคือ ทำไมค่าเบี้ยประกัน ถึงแพงจังครับ แล้วสองตัวนี้ แตกต่างกันมากไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รำพรวน

ความแตกต่างเท่าที่เราดู อย่าแรกคือเรื่องของสัญญาที่เราต้องจ่ายคะ เป็นระยะสั้นๆเหมือนๆกันคะ แต่ต่างกันถึง5ปี ซึ่ง5ปีนี้มีความต่างเลยนะคะ ทั้งเรื่องของเงินที่จะได้คืน กับเงินที่เราต้องจ่าย แต่ ตัวที่เป็นแบบเงินปันผลจะต่างกว่าอีกตัวคือ ตั้งแต่ปีที่สอง ที่เราจ่ายเบี้ยประกันเขาจะมีเงินปันผลคืนมาให้เราด้วยคะ ถ้าส่งไหว แนะนำให้ทำตัวแรกเลยคะ

2020.11.15 14:20

มะปราง

ประกันทั้ง 2 ผลิตภัณฑ์นี้มีความแตกต่างที่เห็นได้ชัดคือ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1จะจ่ายเบี้ยประกัน 10 ปีและคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ85 ปีทุนประกันอยู่ที่ 100,000 บาท ส่วน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปีให้ความคุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปี ทุนประกันอยู่ที่ 1,000,000 บาท

2020.12.17 7:49

วริณญา

การคุ้มครองเอาจริงๆนะคะ ถ้าอยากได้แค่เรื่องการคุ้มครองสองตัวนี้ไม่ต่างกันหลอกคะ ที่บอกว่าไม่ต่างถึงแม้จะคุ้มครองไม่เท่ากันก็เพราะว่าเราจะอยู่ครบจนถึงการคุ้มครองหรือเปล่ากลัวว่าจะตายเอาเสียก่อนคะ แล้วที่ตามมาเรื่องของความต่างคือเรื่องของเบี้ยประกันคะ แบบที่จ่าย10ปี ค่าเบี้นจะแพงขึ้นมาเล็กน้อยคะ แต่ไม่ได้มากเท่าไรนะคะ

2021.01.18 3:30

Tiny

@มะปราง ความเห็นของคุณเข้าใจง่ายที่สุดครับ เปรียบเทียบได้ชัดเจนทำให้เลือกง่ายขึ้น ผมคิดว่าผมยังอายุน้อยผมน่าจะเลือกแบบจ่ายเบี้ย 10 ปี แล้วรอรับเงินคืนดีกว่า เพราะยังไงเขาก็ยังคุ้มครองผมไปจนถึงอายุ 80 กว่าปีนู่นเลย อยากได้เงินก้อนเร็วๆมากกว่าครับถึงจะจ่ายเบี้ยแพงเพิ่มอีกหน่อย แต่ถ้าจะให้เลือกผมก็คงจะเลือก ทรัพย์ปันผล 85/10 มากกว่า

2021.03.30 13:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี