Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะได้รับเงินเท่าไหร่และประกันฉบับนี้มีข้อดีอะไรบ้าง

อยากถามความคิดเห็นของพี่ๆเพื่อนๆที่เข้ามาอ่านกระทู้ของผมนะครับ คือผมเห็นประกันชีวิตเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ประกันฉบับนี้ถ้าสมัครแล้วเสียชีวิตก่อนครบสัญญาการจ่ายเบี้ยประกัน ผู้ที่รับผลประโยชน์จะได้รับเงินเท่าไหร่และพี่ๆเพื่อนๆคิดว่าการทำประกันฉบับนี้มีข้อดีอะไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัชรินทร์

ประกันแบบนี้จะได้เงินคืน 100%ของเงินที่เราทำประกันเอาไว้ตอนที่เราเสียชีวิตคะ คือได้เท่าทุนคะ ปกติแล้วประกันแบบนี้เป็นเหมือนการฝากเงินประจำคะ เพียงแต่ย้ายจากธนาคารมาเป็นของประกันเท่านั้นเองคะ แต่ดีอย่างคะคือเราสามารถเพิ่มประกันสุขภาพเข้าไปได้คะ ประกันสุขภาพคือหัวใจหลักเลยคะ เพราะว่าประกันชีวิตอย่างเดียวตายเท่านั้นถึงได้คะ

2020.11.17 15:29

มนัสนันท์

เราว่าประกันชีวิตทุกตัวมีข้อดีคือคุ้มครองในระยะเวลายาว ความเสี่ยงชีวิตของผู้เอาประกันภัยบริษัทเป็นผู้รับผิดชอบตามเงื่อนไขของกรมธรรม์ เราเห็นว่าผู้เอาประกันภัยบางคนจ่ายเบี้ยประกันยังไม่ครบสัญญาแต่เกิดการเสียชีวิตระหว่างสัญญาก็จะได้เงินสินไหมทดแทนตามจำนวนเงินที่ได้ระบุในกรมธรรม์ เราว่าถ้าหากใครมีกำลังทรัพย์ก็น่าจะทำประกันชีวิตไว้ก็ดี

2020.12.22 11:45

นงค์คราญ

ข้อดีของประกันชีวิตตัวนี้เหรอคะ ดีตรงที่เป็นสะพานต่อให้เราได้ซื้อประกันชีวิตอื่นๆของเอไอเอเลยคะ อย่างที่เพื่อนๆอธิบายเลยคะ หัวใจหลักของประกันชีวิตคือมีประกันสุขภาพด้วยคะ ถ้าไม่ซื้อประกันสุขภาพ ไม่ต้องซื้อหลอกคะประกันชีวิต เพราะว่าถ้าเจ็บป่วยไม่สบายอะไรขึ้นมาประกันชีวิตไม่ได้มีส่วนในการคุ้มครองเรื่องการรักษาทั้งสิ้นคะ

2021.01.20 4:8

Sarinee rin460

@วัชรินทร์ สำหรับประกันชีวิตเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ผู้เอาประกันภัยจะได้รับเงินคืนเท่ากับตอนที่จ่ายเงินค่าเบี้ยประกันไป แสดงว่าไม่มีดอกเบี้ยเพิ่มเติม ความต่างของการฝากเงินกับธนาคารกับการฝากไว้ที่ประกันชีวิตคือจุดนี้ใช่มั้ยคะ? แต่ก็ดีนะเพราะว่าเราต้องฝากลืม ถอนออกมาไม่ได้

2021.03.05 7:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี