ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

เราทำงานประจำมาได้หลายปีแล้ว อยากทำประกันชีวิตให้ตัวเอง แต่ก็อยากได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย เพื่อนที่ทำงานพูดถึงประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ฟัง เราว่าน่าสนใจดีนะ แต่ใช่ว่าจะรู้รายละเอียดทั้งหมด เลยอยากถามคนที่เข้ามาอ่านว่า ถ้าเราทำประกันฉบับนี้แล้วถือว่าคุ้มมั้ยคะ? หรือมีฉบับอื่นแนะนำ

• user image

สังวาล

เอาว่าตัวนี้น่าสนใจครับ เพราะว่ามีการคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วยครับ แต่ถ้าจะให้ดีอีกนิด ผมว่าประกันตัวนี้เราซื้อคู่กับ ประกันสุขภาพแบบที่เป็นเหมาจ่ายค่ารักษา มันจะเป็นอะไรที่คู่กันมากเลยครับ เพราะว่า เราจะได้รักษาได้เต็มที่ครับ เพราะว่าประกันเหมาจ่ายแบบที่ผมบอกสามารถเลือกได้ครับ ว่าจะเอาแผนไหนครับ ผมว่าน่าสนมากครับ

2020.11.20 14:58

วรรณภา

หากคุณกำลังหาประกันชีวิตสักฉบับหนึ่ง พี่ว่า ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล)จะตอบโจทย์ให้กับน้องได้นะคะเพราะประกันตัวนี้นอกจากจะคุ้มครองชีวิตแล้วยังคุ้มครองโรคร้ายให้กับเราจนครบสัญญา จ่ายเบี้ยประกันเพียงแค่ 10 ปีแต่ให้ความคุ้มครองถึงอายุ 99 ปี พี่พี่ว่าประกันตัวนี้คุ้มมากอย่าลังเลที่จะทำไว้เลยค่ะ

2020.12.29 8:41

สิทธิโชค

เขาคุ้มครองกรณีเสียชีวิตจากโรคร้ายแรงนะครับ ไม่ได้คุ้มครองเรื่องการรักษาครับ ถ้าอยากได้คุ้มครองเรื่องการรักษาสุขภาพด้วย เราต้องซื้อเพิ่มเข้าไปครับ ประกันสุขภาพของ เอไอเอ เขามีหลายแบบให้เราเลือกนะครับ ตัวที่ได้รับความนิยมตอนนี้ คือประกันสุขภาพแบบเหม่าจ่ายค่ารักษาพยาบาลครับ ดูก่อนนะครับเขามีหลายแผนให้เราเลือกครับ

2021.01.25 14:10

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) สำหรับคนที่มีแนวโน้มจะเป็นโรคร้ายแรงเท่านั้นหรือควรจะทำเผื่อไว้ดี

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีอะไรน่าสนใจเป็นพิเศษบ้าง

สมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ผ่านช่องทางไหนจะดีที่สุด จำเป็นต้องสมัครผ่านตัวแทนมั้ย

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นแต่ได้ความคุ้มครองนาน..สมัครเลยดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยบ้านคุ้มครองภัยพิบัติอะไรบ้างคะ?

บ้านที่เราอยู่อาศัยทำประกันได้ไหมคะ?

ข้าวของไฟไหม้หายไปพร้อมกับรถ ประกันภัยชั้น 2 คุ้มครองไหมครับ?

ภัยพิบัติจากธรรมชาติอะไรบ้างครับที่ประกันภัยบ้านคุ้มครอง?

ทำประกันภัยบ้าน จะได้ความคุ้มครองอะไรบ้างครับ?

ประกันภัยชั้น 2 คุ้มครองรถยนต์หายด้วยไหมครับ?