Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

เราทำงานประจำมาได้หลายปีแล้ว อยากทำประกันชีวิตให้ตัวเอง แต่ก็อยากได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย เพื่อนที่ทำงานพูดถึงประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ฟัง เราว่าน่าสนใจดีนะ แต่ใช่ว่าจะรู้รายละเอียดทั้งหมด เลยอยากถามคนที่เข้ามาอ่านว่า ถ้าเราทำประกันฉบับนี้แล้วถือว่าคุ้มมั้ยคะ? หรือมีฉบับอื่นแนะนำ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สังวาล

เอาว่าตัวนี้น่าสนใจครับ เพราะว่ามีการคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วยครับ แต่ถ้าจะให้ดีอีกนิด ผมว่าประกันตัวนี้เราซื้อคู่กับ ประกันสุขภาพแบบที่เป็นเหมาจ่ายค่ารักษา มันจะเป็นอะไรที่คู่กันมากเลยครับ เพราะว่า เราจะได้รักษาได้เต็มที่ครับ เพราะว่าประกันเหมาจ่ายแบบที่ผมบอกสามารถเลือกได้ครับ ว่าจะเอาแผนไหนครับ ผมว่าน่าสนมากครับ

2020.11.20 14:58

วรรณภา

หากคุณกำลังหาประกันชีวิตสักฉบับหนึ่ง พี่ว่า ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล)จะตอบโจทย์ให้กับน้องได้นะคะเพราะประกันตัวนี้นอกจากจะคุ้มครองชีวิตแล้วยังคุ้มครองโรคร้ายให้กับเราจนครบสัญญา จ่ายเบี้ยประกันเพียงแค่ 10 ปีแต่ให้ความคุ้มครองถึงอายุ 99 ปี พี่พี่ว่าประกันตัวนี้คุ้มมากอย่าลังเลที่จะทำไว้เลยค่ะ

2020.12.29 8:41

สิทธิโชค

เขาคุ้มครองกรณีเสียชีวิตจากโรคร้ายแรงนะครับ ไม่ได้คุ้มครองเรื่องการรักษาครับ ถ้าอยากได้คุ้มครองเรื่องการรักษาสุขภาพด้วย เราต้องซื้อเพิ่มเข้าไปครับ ประกันสุขภาพของ เอไอเอ เขามีหลายแบบให้เราเลือกนะครับ ตัวที่ได้รับความนิยมตอนนี้ คือประกันสุขภาพแบบเหม่าจ่ายค่ารักษาพยาบาลครับ ดูก่อนนะครับเขามีหลายแผนให้เราเลือกครับ

2021.01.25 14:10

😍อันเป็นที่รัก🥰

@สิทธิโชค ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองกรณีเสียชีวิตจากโรคร้ายแรงเท่านั้น ไม่ได้คุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลอันเนื่องมากจากความเจ็บป่วย แล้วคุณพอจะทราบมั้ยคะว่าถ้าเสียชีวิตจากการเกิดอุบัติเหตุ ประกันนี้จะคุ้มครองด้วยหรือเปล่า? ส่วนตัวคิดว่าน่าสนใจค่ะเพราะส่งค่าเบี้ยประกันไม่นาน

2021.03.10 5:29

Mini-SO

@สิทธิโชค ชัดเจนเลยค่ะ ไม่คุ้มครองค่ารักษา คุ้มครองเสียชีวิตเท่านั้น แต่ที่พูดถึงโรคร้าย ก็คือจะได้เงินเพิ่มถ้าเสียชีวิตจากโรคร้ายค่ะ ส่วนความคุ้มครองค่ารักษาถ้าอยากได้ ก็ซื้อประกันสุขภสพแบบเหมาจ่ายได้นะ เราก็ซื้อคุ้มดีค่ะ โร้คร้ายไม่ร้านแรงก็คุ้มครอง อุบัติเหตุก็คุ้มครองนะ นอนโรงพยาบาลก็คุ้มครองค่ะ ดีจริงบอกต่อ

2021.05.26 13:9

w:i:t

ผมว่าประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจตรงที่จ่ายค่าเบี้ยประกันภัยไม่นานแค่ 10 ปีเท่านั้น แต่มันจะเป็น 10 ปีที่หนักสำหรับผู้เอาประกันภัยหรือเปล่า เรื่องนี้เจ้าของกระทู้และคนที่สนใจอยากจะสมัครประกันนี้ต้องพิจารณาและคำนวณค่าใช้จ่ายของคุณให้ดีครับ ไม่อยากให้ยกเลิกกลางคัน มันน่าเสียดาย

2021.05.29 6:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นแต่ได้ความคุ้มครองนาน..สมัครเลยดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี