Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ผมกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำประกันชีวิตอยู่ครับ ที่จริงอยากให้แม่ทำเพราะอายุเริ่มมาแล้วเป็นห่วงเรื่องสุขภาพน่ะครับ มีคนแนะนำของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เท่าที่รู้ ดูเหมือนจะดีนะครับ แต่ผมไม่รู้เรื่องค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายมันจะแพงมากมั้ยเพราะจ่าย 10 ปีแต่คุ้มครองนานแล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครด้วยมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สนธยา

ถ้าแม่อายุมากแล้วผมว่าน่าจะมีโอกาส ที่เขาจะขอตรวจสุขภาพของแม่คุณนะครับ ผมว่าถ้าแม่อายุมากแล้ว ไปซื้อประกันที่เป็นเฉพาะกลุ่มเลยน่าจะดีกว่านะครับ อย่า อวุโส โอเค อะไรแบบนี้นะครับ เพราะว่าคนสูงอายุหลายคนทำมากเลยนะครับ แถมค่าเบี้ยประกันอาจไม่มากเหมือนตัวนี้ด้วยนะครับ ยังไงดูของตัวอื่นด้วยก็น่าจะดีนะครับ

2020.11.20 14:58

ข้าวหอม

ถ้าหากคุณแม่มีสุขภาพแข็งแรงก็น่าจะทำประกันชีวิตตัวนี้ก็ดีนะคะ อย่างกังวลว่าจะต้องตรวจสุขภาพ สำหรับผู้สูงอายุก็ตรวจตามหลักเกณฑ์ของบริษัทอยู่แล้ว เมื่อตรวจแล้วไม่ได้รับอนุมัติก็ไม่เป็นไร คุณก็หาประกันชีวิตตัวอื่นได้ อย่างประกันอาวุโสโอเค ประมาณนี้ ส่วนเบี้ยประกันยิ่งอายุมากเบี้ยประกันก็สูงขึ้น เนื่องจากความเสี่ยงที่มากขึ้นนั้นเอง

2020.12.30 0:10

ไพบูลย์

ไม่ต้องกลัวเรื่องการตรวจสุขภาพหลอกครับ ตัวนี้ไม่น่ามีผลมากครับ เพียงแค่เขาอยากได้ความแน่ใจเท่านั้นเองครับว่าเราสุขภาพเป็นยังไงบ้างมีความเสี่ยงอะไรไหม บางครั้งนะครับ เมื่อเราตรวจสุขภาพแล้วแล้วพบว่าเรามีปัญหาสุขภาพบางอย่าง แต่ถ้าเราอยากจะซื้อประกันตัวนี้ก็สามารถแสดงเจตนารม ได้นะครับ เพียงแต่ค่าเบี้ยประกันจะแพงขึ้นเท่านั้นเองครับ

2021.01.25 14:10

🤨LertLert🤨

คุณแม่เจ้าของกระทู้อายุมากแล้ว ที่ว่ามากนี่มากกว่า 60 ปีมั้ยครับ คือ เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) มีระยะเวลาในการชำระค่าเบี้ยประกันสั้นมากแค่ 10 ปี หากคุณแม่อายุยังไม่มากก็น่าทำครับ แต่ถ้าอายุมากแล้วดูเป็นประกันชีวิตฉบับอื่นที่เหมาะกับผู้สูงอายุดีกว่า ยังไงก็ดูรายละเอียดเรื่องความคุ้มครองให้ดีครับ

2021.03.10 6:4

Mini-SO

ถ้ามีปัญหาสุขภาพอยู่แล้วยังไงก็ไม่รอดหรอก ไม่ว่าจะซื้อประกันแบบแผนไหน ประเภทไหน แต่ถ้าไม่มีปัญหาสุขภาพก็สบายใจได้เลย จะต้องตรวจสุขภาพหรือไม่ตรวจก็ชิวอยู่แล้ว คุณล่ะเป็นแบบไหน ที่ห่วงเรื่องการตรวจสุจภาพเพราะเคยมีประวัติเจ็บป่วยรึป่าว? ถ้าเคยมีประวัติแต่ตอนนี้หายแล้วก็ไม่เป็นไร บริษัทประกันจะพิจารณาตามสถานการณ์ไปค่ะ

2021.05.26 13:5

w:i:t

น่าสนใจทั้งเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) และประกันชีวิตอาวุโสโอเคเลยครับ เจ้าของกระทู้ทำประกันชีวิตฉบับไหนให้คุณแม่เหรอครับ ตัวใดตัวหนึ่งที่ผมบอกมาหรือว่าเป็นของที่อื่นเลยครับ เดี๋ยวนี้จะทำประกันชีวิตสักฉบับต้องดูรายละเอียดหลายอย่าง เลือกที่เหมาะกับตัวเราและคนที่เราครับ หวังว่าคุณจะได้ประกันที่ถูกใจ

2021.05.29 6:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นแต่ได้ความคุ้มครองนาน..สมัครเลยดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี