Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

จะซื้ออะไรก็ต้องวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆจะได้มีเงินมาจ่ายสิ่งที่เราต้องการซื้อ อะไรๆก็ซื้อได้ ผมเลยอยากซื้อประกันชีวิตกับเขาบ้าง เท่าที่ผมรู้ ผมว่าประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดีนะครับ(ถ้าผมมีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกัน) ผมคิดถูกหรือเปล่า ใครมีประสบการณ์การทำประกันชีวิตมาแล้ว แนะนำผมหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประภัสสร

ใช่คะ การซื้อประกันชีวิตเราต้องคิดให้ดีก่อนคะ ว่าเราสามารถจ่ายเบี้ยประกันได้ไหม อย่างประกันชีวิตตัวนี้ที่คุณสนใจ จ่ายค่าเบี้ยคงที่ตลอดระยะเวลา10ปี เราว่าต้องคิดให้ดีคะว่าเราจะมีจ่ายตลอกที่เราทำสัญญาไหม แล้วไม่ใช่แค่ทำประกันอย่างเดียวก็จบเท่านั้นนะคะ เราต้องซื้อประกันสุขภาพด้วยคะ เพราะว่าประกันสุขจะช่วยเรื่องค่ารักษาพยาบาลคะ

2020.11.21 3:55

มินตรา

คุณเป็นคนที่คิดรอบคอบจริงๆใช่อยู่ค่ะการทำอะไรก็แล้วแต่เราต้องวางแผนค่าใช้จ่ายอย่างดีไม่อย่างนั้นจะเกิดปัญหาได้ ซึ่งการทำประกันชีวิตก็เหมือนกัน แต่ถึงอย่างไรคุณก็สามารถที่จะมีเวลาเก็บเงินเพื่อจะจ่ายเงินประกันได้ เพราะว่าการทำอย่างนี้จะช่วยให้คุณได้มีความคุ้มครองจากกรมธรรม์ง่ายกว่า ถ้าคุณคิดว่ามันเป็นเรื่องยากก็คุณก็ไม่สามารถได้รับประโยชน์อะไรเลยจริงๆ

2020.12.30 10:14

อุลัยวรรณ์

ต้องถามก่อนคะว่า ที่บอกว่าคุ้ม หมายถึงคุ้มแบบไหนคะ คุ้มเรื่องการรักษา อันนี้ไม่น่าจะใช่นะคะ เพราะว่า เขาคุ้มครองแค่เรื่องจ่ายเงินเป็นก่อนจากโรคร้ายแรงนะคะ ส่วนถ้าอยากได้คุ้มครองการรักษา ประกันชีวิตของเอไอเอ เขามีประกัน สุขภาพ ที่เราต้องซื้อเพิ่มเข้าไปคะ ซึ่งประกันสุขภาพบางตัวราคาก็ค่อนข้างแพงนะคะ แต่คุ้มมากคะ

2021.01.25 14:9

😊เกี่ยวก้อย😊

คุณคิดถูกแล้วค่ะว่าประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี ถ้ามีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกัน😁 ที่ว่าคุ้มสำหรับเรานะ คือ การให้ความคุ้มครองที่ยาวมากๆ แต่ก็นั่นแหละเมื่อเขาให้จ่ายค่าเบี้ยประกันไม่กี่ปี ผู้เอาประกันภัยเลยต้องจ่ายแพงหน่อย อ้อ! นี่ยังไม่รวมประกันเสริมเรื่องสุขภาพนะ อยากได้ต้องจ่ายเพิ่มค่ะ

2021.03.10 6:40

Osca

ถ้าหากว่า จขกท. อยากได้วงเงินคุ้มครองเยอะๆ ก็คุ้มนะครับ แล้วก็คุ้มครองชีวิตในระยะยาวไปเลย ผมว่าประกันนี้เหมาะกับคนที่อยากสร้างมรดกให้ลูกๆ หรือมีเงินก้อนให้ครอบครัวเมื่อเสียชีวิตนะ ส่วนความคุ้มครองสุขภาพถ้าอยากได้ก็มีสัญญาเพิ่มเติมให้ซื้อเพิ่ม สรุปว่าอยู่ที่คุณเองว่าต้องการแบบไหน อยากได้เงินมาใช้เอง หรืออยากเก็บให้ลูกหลาน

2021.05.26 9:51

Mim49-90

เป็นความคิดที่ดีครับ เจ้าของกระทู้ทำประกันชีวิตไว้สักฉบับนึงเป็นเรื่องที่ดีแน่ คุณคิดถึงการวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายด้วย ผมว่าคุณจ่ายค่าเบี้ยประกันได้แน่ๆ ที่คุณสนใจ คือ ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้จ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 10 ปีใช่มั้ย ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด สมัครแล้วก็มารีวิวให้อ่านกันได้นะครับ

2021.05.29 5:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันระยะสั้นแต่ได้ความคุ้มครองนาน..สมัครเลยดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี