Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

เราอยากจะทำประกันที่ได้ความคุ้มครองนานๆ อย่างเช่น ประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ซึ่งแน่นอนว่าจ้องจ่ายค่าเบี้ยประกันนานหลายปีด้วย เราเลยอยากขอวิธีวางแผนการจ่ายเบี้ยประกันระยะยาวหน่อยค่ะ ใครมีประสบการณ์ตรงเชิญแนะนำได้เลย อ้อ! หากใครรู้ว่าขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันอยู่ที่เท่าไหร่บอกเราด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจตนิพัทธ์

ขั้นตำ ไม่ทราบครับ เพราะว่าประกันแบบนี้เขาคำนวนจากอายุของเราครับ แล้วก็เป็นเป็นอายุ ของ ชาย และหญิงครับ ค่าเบี้ยจึงไม่ค่อยเท่ากันครับ ผมว่า อยากให้แน่นอนเลย คุณ เดินเข้าไปที่ ประกันชีวิตของ เอไออ เลยครับ แล้วก็สอบถามเขาโดยตรงเลยครับ ที่นั้นคุณจะได้พบกับคำตอบต่างๆมากมายที่คุณสนใจครับ เชิญไปได้เลยครับ

2020.11.21 9:1

Gingganbi

เราก็เคยหาข้อมูลในเว็บอยู่นะคะ เรื่องพวกค่าเบี้ยประกันหรือขั้นต่ำอะไรพวกนี้ แต่ว่ามันจะหายากมากเลย ทางที่ดีก็คือแบบที่เม้นบนบอกนั่นแหละ หากเรามีความตั้งใจที่จะไปทำอยู่แล้วเราก็ลองไปถามก่อนก็ได้ค่ะว่ารายละเอียดเรื่องที่เราสงสัยเนี่ยมันเป็นยังไง มันจะได้ความชัวร์และข้อมูลที่ถูกต้องแบบ 100% เลยแน่นอนค่ะ

2020.12.06 14:7

หนูพัฒน์

คนที่ถามนี้บอกหน่อยได้ไหมคะว่าตอนนี้อายยุเท่าไรแล้วคะ ประกันเขาจ่ายตามควาเสี่ยงของอายุคะ อย่างถ้าเราอายุ 30ปลายๆค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ที่ต้องจ่าย ไม่น่าจะเกิน 6พันบาทต่อปีคะ ส่วนใหญ่แล้วประกันชีวิตไม่ค่อยแพงดท่าไรคะ หลักพัน แต่ที่แพงคือประกันสุขภาพที่เราต้องซื้อเพิ่มคะ บางตัวราคาหลายหมื่นบาทเลยนะคะ

2021.01.27 5:54

((Pitchapa :) :)

วิธีวางแผนการจ่ายเบี้ยประกันระยะยาวเหรอคะ... อย่างตัวที่คุณพูดถึงเนี่ยต้องจ่ายค่าเบี้ยประกัน 20 ปี เอางี้คุณคิดทีละปีก่อนดีกว่า ดูว่าคุณต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันปีละเท่าไหร่ จากนั้นหาร 12 เลยค่ะ จะได้รู้ว่าแต่ละเดือนคุณต้องกันเงินไว้เท่านี้นะเพื่อมาจ่ายค่าเบี้ยประกัน ขอแนะนำว่าเก็บเพิ่มไปอีกสัก 10% เผื่อเอาไว้ค่ะ

2021.03.11 8:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ประกันชีวิต

สนใจเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) แต่กลัวจ่ายเบี้ยไม่ครบสัญญา ทำยังไงดีหรือควรดูฉบับอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี