Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

สวัสดีคร้าบ พี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาอ่าน มีใครรู้จักหรือสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วบ้างมั้ยครับ ผมอยากขอความคิดเห็นหน่อย ผมอายุยี่สิบปลายๆ แต่พอเห็นประกันฉบับนี้ก็คิดว่าผมควรจะทำไว้เลยดีมั้ย จะได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพไปด้วย อุ่นใจไว้ก่อน แต่ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันมันนานไปมั้ยครับหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิภาธร

จ่ายเบี้ยประกันแบบนี้เราว่ากำลังดีคะ ไม่มากไม่น้อยไปคะ มีอีกตัวนะคะ ที่คุ้มครองเหมือนกันเลยแต่ต้องจ่าย 10ปีคะ อันนี้เราว่าหนักเกินไปคะ หรือก็จะมีอีกตัวคะที่จ่ายเบี้ยประกันจนครบอายุ 70หรือ80ปีเลยคะ เป็นไงคะ เห็นตัวที่ต้องส่งตลอดชีพแบบนี้คง รู้แล้วใช่ไหมคะว่าประกันตัวนี้ส่งได้สบายๆคะ แล้วทราบไหมคะว่ามีบางช่วงที่ประกันนี้เราเวนคืนแล้วคุ้มด้วยนะคะ

2020.11.21 9:1

รามา

ผมว่าถ้าสำหรับคนมีกะตังนี่สามารถทำประกันที่จ่าย 10 ปีได้นะครับ ยังไงผมก็รู้สึกว่า 20 ปีมันนานไปมากๆ ยังไงก็แนะนำครับ 10 ปี หากว่ารู้สึกชอบความรวดเร็วทันใจ แต่ค่าเบี้ยประกันก็อย่างที่รู้แหละครับจะแพงกว่า 20 ปีอยู่แล้วเป็นธรรมดา แต่ไม่ต้องห่วงครับ ประกันนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้สูงสุดถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะเป็น 1 แสนนะครับ

2020.12.08 16:19

อานนท์

ขอแก้ไขเรื่องที่เข้าใจว่าประกันตัวนี้คุ้มครองเรื่องสุขภาพก่อนนะครับ ประกันตัวนี้เขาจ่ายเงินให้เราถ้าเราเป็นโรคร้ายแรงนะครับ ส้วนเรื่องการดูแลสุขภาพหรือว่าการรักษาเราต้องเป็นคนที่ต้องจ่ายเองครับ ถ้าคุณอยากได้เรื่องดูแลสุขภาพด้วยก็ต้องจ่ายเงินซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปครับ แล้วประกัน20ปีตัวนี้อยู่ในกลุ่มที่คนนิยมซื้อครับ

2021.01.27 5:54

พี่ถนอม...

ดีครับที่เจ้าของกระทู้คิดอยากจะทำประกันชีวิตตั้งแต่อายุยังไม่มาก เพราะช่วงเวลานี้คุณยังมีงานทำอยู่และยังมีแรงมากพอที่จะทำงานพิเศษอื่นๆได้อีก ประกันตัวที่คุณถามมาระยะเวลาในการชำระค่าเบี้ยประกันภัยก็ปกติครับ คือ 20 ปี ไม่ได้มากไปหรอก แต่ถ้ามีเงินเยอะอยากจะอัดเงินจ่ายไปเลยในระยะเวลา 10 ปีก็ได้ ของเอไอเอก็มีครับ

2021.03.11 8:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ประกันชีวิต

สนใจเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) แต่กลัวจ่ายเบี้ยไม่ครบสัญญา ทำยังไงดีหรือควรดูฉบับอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี