Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับผู้สูงอายุ ทำประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) อย่างเดียวพอมั้ยหรือว่าควรทำประกันอย่างอื่นเพิ่มด้วย

คุณลุงของผมตอนนี้อายุหกสิบกว่าปีแล้วครับ อยากให้ท่านมีประกันสักฉบับ เคยได้ยินมานานกับประกันที่ชื่อประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ด้วยอายุของคุณลุงยังสมัครได้อยู่มั้ยครับ ประกันฉบับนี้น่าจะเป็นประกันชีวิตเท่านั้น ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด แล้วผมให้คุณลุงทำประกันนี้อย่างเดียวพอมั้ยครับ หรือว่าควรทำประกันอย่างอื่นให้คุณลุงด้วย? เผื่อไว้ในกรณีฉุกเฉินน่ะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธันวา

เราว่าถ้ายังสามารถทำได้ ให้ทำสัญญาเพิ่มเติม เอไอเอ ตัวนี้เลยครับ เอช แอนด์ เอส พลัส โกลด์ เป็นประกันที่สามารถได้รับการรักษา ตามแผนที่เราจ่ายเลยครับ แผนการรักษา ก็จะจ่ายเบ้ยประกันตามอายุของเราเลยครับ แต่ ผมว่าประกันตัวนี้คุ้มนะครับ ยิ่งถ้าเป็นผู้สูงอายุด้วยแล้ว ถ้าเจ็บไข้ขึ้นมา มันใช้เวลาและเงินมากกว่าคนทั่วไปครับ

2020.11.21 9:1

บุญเซ้น

ทำได้แน่นอนครับ เพราะว่าในประกันเนี่ยเค้าได้ระบุไว้ชัดเจนเลยว่า คนที่จะทำประกันตัวนี้ได้ต้องมีอายุตั้งแต่ 50 - 70 ปีครับ แล้วก็ใช่ครับประกันตัวนี้เนี่ยคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่งั้นเค้าจะไม่บอกหรอกครับว่า ไม่ต้องตรวจสุขภาพหรือตอบคำถามสุขภาพสักคำ ยังไงถ้าจะให้ดีก็ซื้อประกันอื่นเสริมเข้าไปด้วยก็ดีครับ

2020.12.11 16:5

สนองรักษ์

ต้องถามแบบนี้คะ สมมุติว่าวันหนึ่งคุณลุงของคุณ เจ็บป่วยขึ้นมา ถ้าเข้ารับการรักษา จะเอาเงินที่ไหนมาดูแลเรื่องนี้คะ หรือว่าที่บ้านไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องนี้คะ แต่ถ้าเป็นห่วงเรื่องนี้ด้วยการซื้อประกันชีวิตอย่างเดียวก็ไม่น่าจะใช่แล้วละคะ คุณต้องให้ลุงซื้อประกันสุขภาพบางตัวเข้าไปด้วยนคะ เวลาที่เจ็บป่วยก็ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายคะ

2021.01.27 5:54

{{น้องส้มแป้น}}

@ธันวา ขอถามหน่อยนะคะ เห็นคุณพูดถึงสัญญาเพิ่มเติม เอช แอนด์ เอส พลัส โกลด์ หมายความว่าถ้าทำประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) แล้ว เราสามารถซื้อประกันที่ว่านี้เพิ่มได้ใช่มั้ยคะ ค่าเบี้ยประกันคิดตามอายุของผู้เอาประกันภัยมั้ย อย่างคนอายุประมาณ 60 ปี จะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันต่อปีเท่าไหร่ แล้วคุณคิดว่าคุ้มมั้ยคะ?

2021.03.12 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),การเกษียณก่อนกำหนด,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ควรให้สมัครกับตัวแทนที่ไว้ใจได้หรือสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้เหมือนกัน?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เป็นประกันชีวิตแต่อยากได้ความคุ้มครองเรื่องของสุขภาพด้วย จะทำยังไงดี?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เรื่องความคุ้มครองถือว่าคุ้มมั้ยหรือต้องซื้อประกันสุขภาพต่างหากอีกฉบับ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) จ่ายค่าเบี้ยประกันอย่างไรและผลประโยชน์เหมาะสมกับค่าเบี้ยประกันหรือเปล่า

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลใช่มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อสมัครแล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี และได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี