Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส แต่นาฬิกาที่เป็นของแถมหมดแล้ว จะเปลี่ยนใจไม่สมัคร เจ้าหน้าที่จะเคืองมั้ย

ดูโฆษณาของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส บอกว่าถ้าสมัครสินเชื่อภายในระยะส่งเสริมการขายจะได้นาฬิกาอัจฉริยะ Mi Band 4 1 เรือนเป็นของสมนาคุณด้วย หากสินค้าไม่หมดไปซะก่อนซึ่งก็จำไม่ได้แล้วว่าถึงเมื่อไหร่ต้องกลับไปดูอีกที ถ้าเราไปสมัครภายในช่วงเวลาที่กำหนด แต่ว่านาฬิกานั้นมันหมดแล้ว และเราเปลี่ยนใจไม่สมัคร เจ้าหน้าที่จะเคืองเรามั้ย คุณคิดว่ายังไงคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จริงใจ💗

ตกลงว่าที่เจ้าของกระทู้อยากสมัครสินเชื่อส่วนบุคลลพรอมิสเพราะอยากได้รับเงินสินเชื่อหรือได้ของแถมคะ? เรื่องเคืองหรือไม่เคืองเราว่าแล้วแต่เจ้าหน้าที่นะ แต่ละคนคงไม่เหมือนกัน แต่ถ้าคุณได้รับอนุมัติสินเชื่อแล้ว จะเปลี่ยนใจเนี่ย มันต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มมั้ยล่ะ ดูเงื่อนไขเรื่องนี้ให้ดีๆนะคะ คุณจะเสียมากกว่าได้นะ

2020.11.12 4:40

Faroh

ถ้าเป็นผม ผมไม่สนใจนะว่าเจ้าหน้าที่เค้าจะคิดยังไง... เพราะผมเป็นลูกค้าผมมีสิทธิ์เลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง พนักงานไม่มีสิทธิ์ที่จะมากดดันให้ผมทำตามความต้องการของเค้า ผมว่าคุณไม่ต้องไปสนใจมากเกินไปหรอกครับ....เค้าจะคิดยังไงเราไปบังคับเค้าไม่ได้ อีกอย่างบางทีเผลอๆสมัครไปแล้วของแถมหมดก็มีครับ....เพื่อนผมเจอมากเยอะแล้ว....

2020.12.24 1:53

Kratae *^____^*

ถ้าไม่ได้ของแถมจากการสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส เจ้าของกระทู้จะไปสมัครสินเชื่อของที่อื่นเหรอคะ ดูของที่ไหนไว้บ้าง ฐานเงินเดือนของผู้สมัครเป็นยังไง แต่ละที่กำหนดไว้ไม่เหมือนกันนะ เรื่องดอกเบี้ยคิดว่าเหมือนกันแหละ ต่างกันไม่เยอะหรอกค่ะ เรื่องของแถมก็เรื่องนึง เรื่องการชำระเงินคืนก็เป็นอีกเรื่องที่สำคัญนะคะ

2021.01.21 9:20

แพนชัยภูมิ

ถ้าจะสมัครแล้วจะเอาของแถม อย่าไปสมัครเลยครับ นาฬิกา ตกรุ่นไปแล้วนะครับ ตอนนี้ในตลอด ราคาไม่กี่บาทแล้วครับ ส่วนถ้าอยากได้สินเชื่อจริงๆ ก็ต้องดูหลายๆที่นะครับ ตอนนี้มีสินเชื่อส่วนบุคคลมีหลายเจ้านะครับ ทั้งของธนาคารใหญ่แล้วก็บริษัทการเงินครับ มีมาเยอะเลยครับดอกเบี้ยไม่แพงก็หาได้นะครับ ช่วงนี้โควิดครับ สินเชื่อมีเยอะจริงๆ

2021.03.05 5:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี