Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานได้เงินเดือนเกินสามหมื่นบาทไปนิดหน่อย ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติประมาณเท่าไหร่

ผมอยากขอสินเชื่อส่วนบุคคลแบบไม่ต้องมีทรัพย์สินหรือบุคคลค้ำประกัน ไม่อยากมีปัญหากับใครครับ เพื่อนที่ทำงานแนะนำให้ไปดูรายละเอียดของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส แต่ผมอยากได้ความคิดเห็ของคนอื่นด้วยว่าสินเชื่อของที่นี่เป็นยังไง ผมทำงานได้เงินเดือนเกินสามหมื่นบาทไปนิดหน่อย ถ้าผมไปขอสินเชื่อนี้ จะได้วงเงินอนุมัติประมาณเท่าไหร่ ทราบมั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดแต่ใจเธอ...

คุณทำงานได้เงินเดือนเกินสามหมื่นบาท ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้วงเงินอนุมัติเกิน 2 เท่าของเงินเดือนต่อเดือนแน่ครับ แต่ยังไงคงไม่เกิน 5 เท่าหรอก แต่เขาคงดูหลายอย่างนะ ต้องลองยื่นเอกสารการสมัครดูก่อนน่ะครับ คุณต้องใช้เงินด่วนเลยเหรอถึงได้จะมาขอสินเชื่อ ถ้าจำเป็นจริงๆก็ดูเรื่องดอกเบี้ยด้วยนะครับ จ่ายไหวมั้ย

2020.11.12 5:1

Preda.m

โห..ได้เงินเดือนเยอะขนาดนี้ยังต้องขอสินเชื่อกันด้วยหรอครับเนี่ย เงินเดือนตั้งสามหมื่นยังไม่พอหรอครับ...ขนาดผมรายได้ไม่ได้เยอะเท่าคุณแถมมีครอบครัวที่ต้องรับผิดอบอีกผมยังใช้กันพอเลย... ถ้าคุณเงินเดือนเยอะขนาดนี้ไปสมัครขอสินเชื่อกับที่อื่นเถอะครับ เพราะผมว่าคุณน่าจะได้วงเงินมากกว่านี้แน่นอนครับ ...ลองมองๆตัวอื่นก่อนตัดสินใจเถอะนะครับ

2020.12.24 2:50

ปุบปับ--<-<-<@

เจ้าของกระทู้ทำงานได้เงินเดือนมากกว่า 30,000 บาท เมื่อไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส น่าจะได้วงเงินอนุมัติประมาณ 2-5 เท่าของายได้นะครับ แต่อย่างที่มีเม้นท์นึงบอกน่ะว่าคงไม่ได้ถึง 5 เท่าหรอกครับ ที่จริงต้องดูเรื่องหนี้สินของตัวเองด้วยว่ามีหรือเปล่า ถ้ามี ก็อาจจะมีผลกับการพิจารณาวงเงินอนุมัติสินเชื่อด้วยนะครับ

2021.01.21 14:16

พัชราวะลัย

เขาบอกว่า ถ้าเงินเดือน 3หมื่นบาทได้เงินสินเชื่อสูงสุดที่ 5เท่าของเงินเดือนคะ แต่ถ้าเงินเดือนน้อยกว่า3หมื่นบาทก็จะได้ไม่เกิน2เท่าของเงินเดือนคะ อันนี้คือที่เขาบอกกับลูกค้าเอาไว้นะคะ ส่วนถ้าจะกู้ ก็ไม่ค่อยได้เท่าที่เขาบอกหลอกคะ อาจจะมีการคำนวนต่างๆเข้ามาร่สมด้วยคะ ซึ่งส่วนใหญ่แล้วคนที่เงินเดือน3หมื่อขขึ้น จะำด้ประมาณ 3-4เท่า เองคะ

2021.03.05 5:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี