Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดในการชำระเงินคืนต่ำสุดและสูงสุดเป็นกี่เดือน สามารถคุยกับเจ้าหน้าที่ได้มั้ย?

ผมทำงานฟรีแลนซ์ รายได้แต่ละเดือนจึงไม่เท่ากัน ทำให้มีปัญหาเรื่องสภาพคล่องทางการเงินอยู่บ้างครับ ไม่รู้จะไปหายืมเงินจากใคร คิดว่าไปขอสินเชื่อดีกว่า อยากลองไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสครับ ผมอยากรู้ว่าจำนวนงวดในการชำระเงินคืนต่ำสุดและสูงสุดเป็นกี่เดือน ผมสามารถคุยกับเจ้าหน้าที่ได้เลยใช่มั้ย จะคุยยากมั้ยครับเนี่ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Prapard

เหมือนจะเคยอ่านเจอว่าระยะเวลาในการชำระเงินคือ 2-66 เดือน ถ้าจำไม่ผิดนะ แต่ถ้าไม่ใช่เข้ามาบอกข้อมูลใหม่กันได้ครับ ระยะเวลาในการชำระเงินคืนขึ้นอยู่กับหลายอย่าง คงคุยกับเจ้าหน้าที่ได้ว่าคุณจะจ่ายเท่าไหร่ ปกติจะมีตารางการชำระเงินพร้อมระยะเวลาในการจ่ายคืนอยู่ ดูคร่าวๆก่อนว่าคุณจะไหวมั้ย เพราะว่าคุณทำฟรีแลนซ์ต้องคิดดีๆครับ

2020.11.13 9:34

Jubjang

เอางี้ถ้าคุณอยากรู้รายละเอียดคร่าวๆก่อนนะว่าจ่ายขั้นต่ำกี่บาท ให้คุณเข้าไปดูในเวปไซด์ของเค้านะคะ เค้าจะมีเรทบอก อย่างเช่น 1-5,000 บาท ต้องจ่าย 300 บาท อะไรประมาณนี้ เข้าดูได้เลยค่ะ เพราะว่าตรงนี้ไม่มีใครสามารถบอกได้ว่าคุณต้องจ่ายกี่งวดยังงัย เพราะเราไม่รู้ว่าวงเงินที่คุณจะได้อยู่ที่เท่าไหร่....คุณไปดูคร่าวๆก่อนแล้วกัน ถ้าคุณokก็ค่อยไปสมัครนะคะ

2020.12.25 5:8

🙂NOEY🧈🧈

ทำอาชีพอิสระก็อย่างนี้ล่ะค่ะ รายได้มันไม่แน่นอนบางทีเลยมีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายบ้าง..เราก็เป็นเหมือนกัน😁 แต่ยังไม่ถึงกับต้องขอสินเชื่อ เราก็อยากหารายได้พิเศษเพิ่มนะ แต่ไม่รู้จะทำอะไรอะ เดี๋ยวนี้งานมันก็หายากเหมือนกัน พูดถึงเรื่องชำระเงินคืนสินเชื่อเนี่ยต้องดูเรื่องดอกเบี้ยให้ดีด้วยนะคะ เดี๋ยวจะจ่ายดอกเบี้ยแพงน่ะค่ะ

2021.01.22 6:41

ชนิสรา

ชาวงนี้หลายคนคงได้รับผลกระทบเนื่องจากการระบาดครั้งที่2เป็นจำนวนมาก เรื่องสินเชื่อเราเองมีอยู่ช่วงหนึ่งนะเครียดมากเลยกลัวว่าจะไม่มีมาจ่าย แต่ทุกอย่างก็ดีขึ้นมาหน่อยช่วงนั้นเขาให้เราพักชำระหนี้ได้2-3เดือนก็ถือได้ว่าเป็นทางชาวยเหลือที่ดีในตอนนั้น นี้ตอนนี้ถ้าใครมีบัญหาเรื่องนี้เขาให้เราขอพักชำระหนี้ได้นะ ไปคุยดูสิ

2021.03.06 5:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี