Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างคะ

เมื่อก่อนเป็นคนที่ไม่ค่อยนึกถึงเกี่ยวกับการทำประกันสุขภาพหรอคะ ขอคิดว่าเป็นการสิ้นเปลืองเงินทองไปเปล่าๆ แต่พอไม่สบายและเข้ารับการรักษาจากโรงพยาบาลรัฐบาล เข็ดเลยค่ะ เลยอยากจะทำประกันสุขภาพเพื่อที่จะสามารถเข้ารักษากับโรงพยาบาลเอกชน ทำให้นึกถึงประกันสุขภาพ My Medicare Plus เลยอยากรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับการสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพมีค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

againniaga

เงื่อนไขเกี่ยวกับการสมัครประกันสุขภาพ My Medicare Plus คุณหมายถึง อายุของผู้สมัครเหรอครับ หรือว่าคุณอยากรู้เกี่ยวกับอะไรอีก ตามความเข้าใจของผม การซื้อประกันสักฉบับ หากผู้เอาประกันภัยดูแล้วว่าเหมาะกับตัวเขาเอง ตรงกับความต้องการและได้ใช้สิทธิประโยชน์จากประกันนี้แน่ๆ ค่าเบี้ยประกันก็พอจะจ่ายไหว ก็สมัครเลยอะครับ

2020.11.14 13:40

โอลีฟ

ถ้าคุณอยากจะสมัครประกันสุขภาพ เอาคร่าวๆเลยนะสิ่งที่คุณต้องรู้เกี่ยวกับประกันตัวนี้คือเรื่องของความคุ้มครอง ผู้ป่วยในเท่านั้นนะ 1 ล้านบาท ถ้าเสียชีวิตให้ 50,000 บาท คือประกันของที่นี่เค้ามีให้เลือกหลายระดับความคุ้มครองแบบ ซึ่งตรงนี้คุณต้องไปดูเอาว่าอยากได้ความคุ้มครองระดับไหน แล้วค่อยไปดูเบี้ยประกันอย่างสุดท้าย

2020.12.28 12:42

11Witoon20

เป็นผมนี่ขอดูค่าเบี้ยประกันภัยก่อนเลยครับ ถ้าจ่ายได้ ก็ดูรายละเอียดต่างๆว่าตรงกับความต้องการของผมมั้ยแล้วค่อยพิจาณาอีกทีว่าจะซื้อประกันของที่ไหนดี ถ้าเลือกความคุ้มครองที่มันสูงมาก ค่าเบี้ยประกันก็ยิ่งสูง ที่จริงก็อยากได้แหละความคุ้มครองมากๆอย่างนั้นน่ะ แต่ผมก็ต้องดูความสามารถในการชำระค่าเบี้ยประกันของตัวเองด้วยครับ

2021.01.25 8:9

จารุณีย์

อ่านแล้วก็งงเลยคะ ว่าประกันสุขภาพตัวนี้ มันมีเงื่อนไขอะไรอีกเหรอ ที่ไหนได้ถามเรื่องเกี่ยวกับอายุนี้เอง เรื่องนี้ทุกคนสามารถซื้อได้คะ ส่วนเรื่องการคุ้มครอง ประกันตัวนี้ไม่ว่าเราจะจ่ายที่แผนไหนก็ตาม เราได้เงินชดเชยที่ 50,000 บาทเหมือนกันหมดคะ แต่ที่แตกต่างคือเรื่องค่าห้องการรักษาพยาบาลคะ ซึ่งเราต้องเลือกให้ดีๆนะคะดูว่าที่บ้านเรามีโรงพยาบาลอะไรก่อนนะคะ

2021.03.08 8:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีเงื่อนไขสำหรับการรักษาในห้อง ICU อย่างไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขในการจ่ายค่าพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,การจัดการเงิน

เบี้ยประกันเป็นอย่างไรบ้างครับแพงไหม

มีเงื่อนไขสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการเกี่ยวกับอายุไหมคะ

ช่วยในเรื่องของค่าแพทย์ผ่าตัดไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ในกรณีที่เสียชีวิตได้รับสินไหมทดแทนไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี