Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันเป็นอย่างไรบ้างครับแพงไหม

อยากจะรู้เกี่ยวกับเบี้ยประกันสุขภาพของประกันสุขภาพ My Medicare Plus เพราะดูเหมือนว่าจะสามารถสมัครใช้บริการได้ง่ายๆไม่ต้องตรวจสุขภาพ ก็เลยอยากจะรู้ว่ามีการคิดเบี้ยประกันภัยอย่างไรบ้างคะ เพราะถ้าไม่แพงมากเกินไปอยู่ในเรทที่สามารถจ่ายได้ ก็อยากจะสมัครใช้บริการให้กับคนในครอบครัวหลายๆคนไปเลย จะได้รับการคุ้มครองกันไปถ้วนหน้า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

eddy72905

ผมก็รู้แค่คร่าวๆนะว่าประกันสุขภาพ My Medicare Plus คิดค่าเบี้ยประกันภัยเริ่มต้นที่วันละ 33 บาทครับ เดือนละประมาณ 1,000 บาทมั้ยอะครับ แต่นี่เป็นอัตราเริ่มต้น ความคุ้มครองที่ได้ก็ประมาณนึงอาจไม่มากอย่างที่คุณต้องการ ถ้าคุณสามารถจ่ายได้มากกว่านี้ก็ลองพิจารณาดูก่อนครับ แต่ถ้าซื้อประกันกันทั้งครอบครัวมันก็จะหลายบาทหน่อยนะ

2020.11.14 13:57

ระริน

จุดเด่นๆเลยของประกันตัวนรี้ก็น่าจะเป็นที่เค้าคุ้มครองผู้ป่วยนอก ซึ่งบริษัทประกันสุขภาพส่วนใหญ่แล้วจะให้ความคุมครองเเค่ผู้ป่วยในเท่านั้นค่ะ แ่ที่นี่ผู้ป่วยนอกสามารถได้รับเงินดเชยด้วยนะ และนอกจากนั้นเค้ายังคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยโดยที่ไม่ต้องไปสมัครเพิ่มในตัวสัญญา (ถ้าเราเข้าใจไม่ผิดนะ) แล้วก็คุ้มครองชีวิตด้วยถ้าเสียชีวิตก็จะได้รับเงินชดเชย

2020.12.29 9:34

ลูกหมี( ̄(工) ̄)

เห็นว่าเจ้าของกระทู้อยากจะสมัครใช้บริการประกันสุขภาพ My Medicare Plus ให้กับคนในครอบครัวหลายๆคน จะได้รับการคุ้มครองกันไปถ้วนหน้า เป็นความคิดที่ดีค่ะ คุณได้ลองดูประกันสุขภาพของบริษัทอื่นบ้างมั้ย เราเคยเห็นบางตัวที่มีส่วนลดให้สำหรับการสมัครหลายๆคน แบบคนในครอบครัวเดียวมาสมัครด้วยกันแล้วจะได้ส่วนลดค่าเบี้ยประกันด้วยน่ะค่ะ

2021.01.25 8:45

โยธาธรรม

รู้สึกว่าประกันสุขภาพตัวนี้มีเบี้ยประกันให้เราเลือก3ตัวครับ เขาคิดเป็นเดือนนะครับ ค่าเบี้ยประกัน เริ่มที่เดือนละ 930 บาท ต่อเดือนครับ ถือว่าเป็นประกันที่คุ้มครองน้อยที่สุดครับ แต่ถ้าคุณอยากได้รับการคุ้มครองมากกว่านี้ เลือกตัวที่เป็นเดือนละ 1400 บาทก็ได้นะครับ คุ้มครองค่อนข้างมากเลยนะครับ อย่างค่าห้อง ก็ได้ประมาณ 5พันบาทต่อวันนะครับ

2021.03.08 8:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขสำหรับการรักษาในห้อง ICU อย่างไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขในการจ่ายค่าพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

มีเงื่อนไขสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการเกี่ยวกับอายุไหมคะ

ช่วยในเรื่องของค่าแพทย์ผ่าตัดไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ในกรณีที่เสียชีวิตได้รับสินไหมทดแทนไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี