Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีที่เสียชีวิตได้รับสินไหมทดแทนไหมคะ

ถือว่าเป็นประกันสุขภาพอย่างหนึ่งที่น่าสนใจประกันสุขภาพ My Medicare Plus ก็ดูเหมือนว่าในการสมัครใช้บริการไม่จำเป็นต้องตรวจสุขภาพ เพียงแค่ตอบคำถามสุขภาพสั้นๆเท่านั้น ก็เลยอยากจะรู้เขาว่าในกรณีที่เกิดการเสียชีวิตเจ็บป่วยหรือว่าอุบัติเหตุขึ้น สามารถที่จะได้รับการช่วยเหลือหรือวงเงินที่จะเครมประกันได้นั้นเป็นจำนวนสูงสุดเท่าไหร่ เพราะเห็นว่าสมัครใช้บริการง่ายค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

primprim^^

ใช่ค่ะ ประกันสุขภาพ My Medicare Plus ไม่ต้องตรวจสุขภาพสมัครได้เลย เรื่องความคุ้มครองที่เจ้าของกระทู้ถามมา ประกันนี้ให้ความคุ้มครองกรณีเสียชีวิตทุกกรณี ทั้งจากการเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ มีวงเงิน 50,000 บาทค่ะ ถ้าคุณสนใจ อยากให้ดูรายละเอียดเรื่องอื่นๆด้วยจะได้มั่นใจว่าตรงกับความต้องการและความจำเป็นของคุณจริงๆ

2020.11.14 13:51

poke.mon

คุ้มครองแค่วงเงิน 50,000 เองทำไมได้น้อยจัง ที่อื่นเนี่ยเค้าได้เป็นล้านเลยนะ ถ้าเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตเนี่ย .... อยากถามจขกทกลับว่าประกันสุขภาพตัวนี้มีอะไรดีที่น่าสนใจหรอคะ?? มีจุดเด่นในเรื่องอะไรบ้าง เห็นใครๆก็พูดแต่ประกันตัวนี้เยอะจัง แล้วค่าเบี้ยประกันเค้าคิดยังงัยคะ??? เราอายุ 30ปี แล้วไม่มีโรคประจำตัว บอกรายละเอียดทีนะคะ เผื่อสนใจสมัคร

2020.12.29 9:29

ลูกหมี( ̄(工) ̄)

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus ให้ความคุ้มครองกรณีเสียชีวิตทุกกรณี ทั้งจากการเจ็บป่วยและอุบัติเหตุด้วยวงเงิน 50,000 บาท..ก็ไม่มากเท่าไหร่นะคะ แต่ถ้าเป็นความคุ้มครองในส่วนของค่ารักษาพยาบาลจะได้มากมั้ย อืม..ไม่แน่ใจนะ แต่เราได้ยินมาว่าประกันนี้ให้ความคุ้มครองทั้งการเป็นผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอก จริงหรือเปล่าไม่รู้ค่ะ

2021.01.25 8:29

โยธาธรรม

สินไหมทดแทนเรื่องการเสียชีวิตของประกันสุขภาพตัวนี้ค่อนข้างได้น้อยนะครับ แต่ที่คุ้มคือเรื่องของการรักษาพยาบาลนะครับที่ค่อนข้างดีเลยนะครับ คุณต้องเลือกแล้วละครับว่าอยากได้คุ้มครองหรือว่าทดแทนตอนที่เสียชีวิตอย่างเดียวครับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำนะครับ คุณซื้อประกันสุขถาพที่คุ้มครองการรักษาจะดีกว่าครับ มันช่วยเราได้จริงๆนะครับ

2021.03.08 8:28

Mini-SO

อ่านหลายคอมเม้นท์บอกว่าได้เงินน้อยเมื่อตาย ก็ธรรมดาอะนะ นี่ไม่ใช่ประกันชีวิตไง แต่ประกันสุขภาพ ก็ต้องมาดูกันที่ค่ารักษาว่าให้อะไรยังไง ถ้าค่ารักษาให้เยอะให้คุ้มก็โอเค เพราะถ้าอยากได้เงินชดเชยเมื่อตายเยอะๆ ก็ให้ซื้อประกันชีวิตแทน จะเป็นระยะยาว ระยะสั้นก็ได้หมด เราซื้อประกันสุขภาพเหมาๆค่ะ คุ้มครองค่ารักษาครบเครื่องดี

2021.05.26 13:16

w:i:t

อ่านจากหลายๆคอมมเนต์ด้านบน ผมจับใจความได้ว่าประกันสุขภาพ My Medicare Plus ให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลเป็นหลัก ในกรณีที่เสียชีวิตได้รับเงินชดเชยไม่มาก ลักษณะนี้เนี่ยแสดงว่าประกันสุขภาพ My Medicare Plus เป็นประกันเสริมที่ต้องซื้อประกันหลักก่อนแล้วค่อยซื้อประกันนี้ได้ใช่มั้ยครับ ถ้าผมเข้าใจผิดขอบอกด้วย

2021.05.29 6:32

Pab%^

@w:i:t ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ ดูเหมือนว่าประกันสุขภาพ My Medicare Plus เป็นประกันเสริมเลยอะ อ่านจากคอมเม้นท์ด้านบนที่บอกถึงความคุ้มครองของประกันนี้น่ะครับ อย่างนั้นก็ต้องซื้อประกันหลักก่อนน่ะสิ ยังไม่มีใครเข้ามาให้คำตอบเลย อย่างไรก็มีคนรออยู่นะครับ ใครที่รู้จักประกันนี้มาบอกกันด้วย เผื่อมีใครสนใจสมัคร

2021.07.13 8:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขสำหรับการรักษาในห้อง ICU อย่างไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขในการจ่ายค่าพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,การจัดการเงิน

เบี้ยประกันเป็นอย่างไรบ้างครับแพงไหม

มีเงื่อนไขสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการเกี่ยวกับอายุไหมคะ

ช่วยในเรื่องของค่าแพทย์ผ่าตัดไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี