Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขสำหรับการรักษาในห้อง ICU อย่างไรบ้างคะ

อยากรู้ว่าในกรณีที่เกิดเหตุฉุกเฉินและจำเป็นต้องเข้าห้องไอซียูนานๆ บริการประกันสุขภาพ My Medicare Plus มีเงื่อนไขการใช้ห้องไอซียูอย่างไรบ้างคะ เพราะว่ามีค่าใช้จ่ายที่เราใช้ในห้อง ICU แพงเหมือนกัน ค่าบริการของประกันสุขภาพนี้สามารถเลือกอำนวยให้เรา ได้รับการช่วยเหลือเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายก็น่าสนใจที่จะสมัครใช้บริการอยู่นะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

eddy72905

ความคุ้มครองจากประกันสุขภาพ My Medicare Plus สำหรับค่าห้องผู้ป่วยหนัก ICU สูงสุดไม่เกิน 60 วันต่อการเข้าพักรักษาตัวหนึ่งครับ วงเงินคุ้มครองเขาจ่ายตามจริง เรื่องวันที่เข้าพักรักษาตัวจะมีกำหนดไว้นะ รู้สึกว่าจะรวมกับการเข้าพักรักษาตัวทั่วไปด้วยน่ะครับ ต้องไปดูเรื่องวันที่เขากำหนดอีกที แต่ไม่เข้าดีกว่านะ ICU เนี่ย

2020.11.14 14:6

Inky

ใช่ค่ะ รายละเอียดตามที่ความคิดเห็นที่หนึ่งตอบไปแล้วนะคะ ตอนนี้เราเองก็กำลังหารายละเอียดเกี่ยวกับประกันสุขภาพอยู่เหมือนกันค่ะ กำลังมองหลายๆที่เพื่อเปรียบเทียบกันอยู่ สำหรับประกันสุขภาพ My Medicare Plus เราชอบตรงที่ว่าเค้าคุ้มครองผู้ป่วนนอกด้วย แล้วก็สามารถที่จะเลือกแผนได้เยอะให้เหมาะกับเราที่สุด ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ

2020.12.29 10:32

&ลูกไม้52==

มีความคิดเห็นนึงบอกว่าประกันสุขภาพ My Medicare Plus ให้ความคุ้มครองผู้ป่วยนอกด้วย ค่าเบี้ยประกันจะแพงมั้ยคะเนี่ย ส่วนใหญ่ประกันสุขภาพเราเห็นแต่ให้ความคุ้มครองสำหรับผู้ป่วยในเท่านั้น ถ้าอยากได้ความคุ้มครองในฐานะผู้ป่วยนอกด้วยจะต้องทำสัญญาเพิ่ม แต่ก็นะ ได้รับความคุ้มครองเยอะ ก็คงต้องเสียค่าเบี้ยประกันเยอะตามไปด้วย

2021.01.25 9:25

ชวัลรัตน์

บางครั้งเราก็กำหนดไม่ได้หลอกคะว่า จะเข้าหรือไม่เข้านะคะ แต่ มีประกันสุขภาพตัวนี้ก็อุ่นใจขึ้นมาเลยนะคะ เพราะเข้าห้องพวกนี้แต่ละครั้งค่าใช้จ่ายที่เราต้องเสียค่อนข้างที่จะมากเป็นพิเศษเลยคะ การมีประกันแบบนี้ช่วยให้คนที่อยู่กับเราไม่ต้องเครียดคะเวลาที่เราเจออะไรร้ายๆแบบนี้ เราว่าคุ้มนะคะ ค่าเบี้ยก็ปีละ หมื่นต้นๆเองคะ

2021.03.08 8:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขในการจ่ายค่าพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

ประกันสุขภาพ My Medicare Plus / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,การจัดการเงิน

เบี้ยประกันเป็นอย่างไรบ้างครับแพงไหม

มีเงื่อนไขสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการเกี่ยวกับอายุไหมคะ

ช่วยในเรื่องของค่าแพทย์ผ่าตัดไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ในกรณีที่เสียชีวิตได้รับสินไหมทดแทนไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี