Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเคยเป็นมะเร็งมาก่อนสามารถทำประกันนี้ได้ไหมคะ

อยากรู้นะค่ะว่าสำหรับประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยา ในกรณีที่ตัวเราเองเคยรักษามะเร็งมาก่อนและหายไปแล้ว สามารถที่จะสมัครใช้บริการของประกันโรคมะเร็งนี้ได้ไหมคะ เพราะเห็นเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์แล้วน่าสนใจมากค่ะที่จะมุ่งเน้นในเรื่องของการรักษา มากกว่าการคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตจากโรคมะเร็ง ก็เลยอยากจะลองสมัครใช้บริการดูไม่รู้ว่าจะผ่านไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ข้าวตอก๒๖

เราดูรายละเอียดแล้วก็รู้สึกอยากจะทำไว้เหมือนกัน ประกันมะเร็งหายห่วงเนี่ยอะค่ะ ชอบเรื่องสิทธิประโยชน์ที่เน้นในเรื่องของการรักษา มากกว่าการคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตจากโรคมะเร็ง แต่คนที่เคยเป็นมะเร็งมาก่อนสมัครไม่ได้นะคะ ไม่รู้จะมีประกันเรื่องโรคมะเร็งของที่ไหนที่จะให้คนที่เคยเป็นมะเร็งมาแล้วสมัครได้บ้างนะคะ

2020.11.15 9:7

Banana

โห...ถ้าให้คนที่เป็นมะเร็งมาสมัครได้ เค้าจะได้อะไรอ่ะคะคุณ...ขาดทุนแย่เลย มีแต่คนเคลมๆๆๆ กำไรหายหมดสิคะ สม้ครไม่ได้ค่ะจขกท.เค้าไม่รับแน่นอน อยากให้จขกทอย่าไปคิดแต่จะให้ประกันดูแลนะคะ ตอนนี้เราว่าต้องพยายามดูแลรักษาอย่าพยายามให้โรคกลับมาอีกจะดีที่สุดค่ะ ถ้ามีประกันสังคมหรือบัตรทองก็สามารถใช้เป็นทางเลือกได้อีกทางนะคะ

2020.12.29 11:44

น้องครีม😊😊

น่าจะยากค่ะ การหาบริษัทประกันที่รับทำประกันเกี่ยวกับโรคมะเร็งโดยเฉพาะให้กับคนที่เคยเข้ารับการรักษาโรคมะเร็งมาก่อน หากใครเจอรบกวนมาบอกกันบ้างนะคะ เรื่องโรคมะเร็งเนี่ย มันไม่แน่นอนจริงๆ บางคนไม่มีแนวโน้มว่าจะเป็น ก็ตรวจเจอ ไม่รู้จะบอกด้วยวิธีไหนว่าใครอยู่ในกลุ่มเสี่ยงหรือไม่ ได้แต่พยายามดูแลสุขภาพของตัวเองให้ดีค่ะ

2021.01.25 9:47

อัญชุลี

แต่เราเคยได้ยินหลายคนบอกมานะคะ ว่าอาจจะทำได้คะ ถ้าสมมุติว่า มะเร็งที่เราเคยเป็นแล้วได้รับการรักษาจนหายแล้วถ้าเป็นมาประมาณ10กว่าปีอาจจะทำได้คะ เพราะว่าระบบที่เขาตรวจสอบสำหรับมะเร็งบางเจ้า เขาย้อนหลังไปประมาณแค่3-5ปีเท่านั้นเองคะ แต่อันนี้เราเคยได้ยินที่เขาคุยๆกันมานะคะ ยังไม่เคยได้ยินว่าใครสามารถทำได้นะคะ

2021.03.09 14:36

Timmyyy

@อัญชุลี ครับเป็นอย่างที่คุณว่า บริษัทประกันเขาก็จะดูประมาณนั้นนั่นแหละครับแต่ถ้าคุณน่ะกำลังป่วยเป็นมะเร็งอยู่ยังไม่ได้รักษาให้หายขาด หายแล้วก็เพิ่งหายมาได้ไม่นาน ก็คงจะยากครับที่จะซื้อประกันที่คุ้มครองโรคมะเร็งโดยเฉพาะ ทำได้ก็แค่ซื้อประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคอื่นๆ แล้วเขาก็จะยกเว้นความคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งให้คุณ

2021.05.21 14:28

ชิน963

สำหรับคนที่เคยเป็นมะเร็งมาก่อน แล้วอยากจะสมัครประกันที่ให้ความคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งโดยเฉพาะ ผมแนะนำได้อย่างเดียวเลยครับ คุณไปคุยกับตัวแทนประกันที่คุณรู้จักดูครับ เขาจะให้คำตอบที่ชัดเจนกับคุณได้และยังให้คำแนะนำที่ดีด้วย เงื่อนไขหรือข้อกำหนดของแต่ละบริษัทไม่เหมือนกัน ดังนั้น ถ้ารู้จักตัวแทนก็ถามเขาเลยครับ

2021.05.25 15:22

แชมป์

เจ้าของกระทู้ได้ลองไปคุยกับเจ้าหน้าที่ของอลิอันซ์อยุธยาบ้างหรือยังครับว่าในกรณีของคุณที่เคยเป็นโรคมะเร็งมาก่อนและรักษาหายไปแล้ว จะสามารถทำประกันมะเร็งหายห่วงได้หรือไม่ ผมก็อยากรู้เหมือนกันเพราะว่ามีคนรู้จักเขาก็อยากทำประกันโรคมะเร็งครับ ถ้าเจ้าของกระทู้เข้ามาอ่านอีกขอตอบผมด้วย จะได้ไปบอกคนที่เขาสนใจน่ะครับ

2021.07.12 5:53

ปรีชา

เท่าที่อ่านหลายๆคอมเม้นก็บอกว่ายากนะครับที่จะทำประกันมะเร็งหายห่วงตัวนี้ จขกทเคยมีประวัติเป็นมะเร็งมาก่อน ไม่ใช่อะไรครับผมก็จะบอกเหมือนกันว่ามีโอกาสน้อย แต่ก็อาจจะมีโอกาสก็ได้นะก็ต้องดูกันไป เพราะว่า บางคนเป็นมะเร็งหลายปีผ่านมาแล้วหายนานแล้ว บริษัทประกันก็พิจารณาสามารถคุ้มครองได้ อันนี้ก็อยู่ที่แพทย์รับรองด้วยนะครับ

2021.09.18 15:41

สุกานดา

สามารถทำได้คะ แต่ไม่สามารถได้รับการคุ้มครองคะ เราเองเจอมากับตัวเองเลยคะ ไม่ได้เป็นมะเร็งอะไรนะคะเพียงแค่เป็นก้อนเนื้อที่อาจจะกลายเป็นมะเร็งได้ ซึ้งเรารักษาไปเมื่อหลายสิบปีก่อน แต่ทางประกันเขาเชคประวัติของเรา เขาบอกว่าเรามีความเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็ง ประกันที่เราจะซื้อก็เลยโดนยกเลิกไปคะตอนนี้ก็เหลือแค่ประกันสุขภาพทั่วๆไปคะ

2022.01.16 16:36

สุขสันติ

ผมมีเพื่อนที่เป็นแบบนี้เลยครับ ถ้าเราเป็นมะเร็งมาก่อน เราไม่สามารถซื้อการคุ้มครองเรื่องของมะเร็งได้ครับ เราจะสามารถซื้อการคุ้มครองเรื่อสุขภาพอื่นได้ แต่เวลาที่เราเคลมค่ารักษา เขาก็จะต้องตรวจก่อนว่าการเจ็บป่วยที่เราเป็นมันมาจากมะเร็งที่เราเลยรักษาไหม เอาง่ายๆเลยครับ ถ้าทำทำได้นะแต่เวลาที่จะเคลมการคุ้มครองเคลมยากมากๆ

2022.03.23 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างสำหรับการตรวจรักษาโรคมะเร็งครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สามารถที่จะคุ้มครองทุกมะเร็งเลยไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีวงเงินคุ้มครองสูงสุดเป็นอย่างไรคะ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี