Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

ในกรณีที่เราเกิดอุบัติเหตุ ที่ไม่จำเป็นต้องนอนโรงพยาบาล รักษาแค่วันเดียวแล้วกลับบ้าน เราสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์จากสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ อลิอันซ์อยุธยา ในเรื่องของการช่วยเหลือในค่าใช้จ่ายค่าพยาบาลในการทำแผลหรืออะไรแบบนั้นได้ไหมครับ ตัวนอกจากการชดเชยรายได้แล้ว สามารถให้วงเงินในการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลมโชย$$!

สัญญาเพิ่มเติมของอลิอันซ์อยุธยานะครับ ถ้าคุณต้องการความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ HB อีกฉบับนึง HB Premier จะเป็นเรื่องการผ่าตัดใหญ่ ที่จริงสัญญาแบบ HB ให้เงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลด้วยนะครับ แต่ถ้าคุณสนใจเรื่องอุบัติเหตุอย่างเดียว ดูเป็นประกันอุบัติเหตุไปเลยมั้ย

2020.11.17 14:42

แก้ว

เรารู้สึกว่าค่าเบี้ยประกันของพวกสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองของบริษัทอลิอันซ์อยุธยาแพงนะคะ ถ้าจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมจริงๆก็อยากจะให้ลองคิดดูให้ดีๆ ถ้าจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมค่าเบี้ยประกันก็ต้องจ่ายเพิ่มขึ้นด้วยแล้วสัญญาเพิ่มเติมที่ว่ามันก็ไม่ได้คุ้มครองแบบครอบคลุมมันคุ้มครองเป็นเรื่องเฉพาะทางถ้าจะซื้อก็ต้องดูว่าเราอยากได้ความคุ้มครองตัวไหนจริงๆ อย่างของตัว HP เนี่ยเราก็ได้ยินมาว่าค่าเบี้ยประกันสูงเอาเรื่องอยู่นะคะ

2020.12.04 15:31

##Tankhun**

เจ้าของกระทู้สนใจสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เพราะอยากได้ความคุ้มครองในการเบิกค่ารักษาพยาบาลอันเนื่องมาจากการประสบอุบัติเหตุ ผมว่าการทำประกันอุบัติเหตุโดยเฉพาะก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจนะครับ แต่ไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันภัยของสัญญาเพิ่มเติมนี้กับการซื้อประกันอุบัติเหตุอย่างไหนจะถูกกว่ากัน?

2021.01.30 4:22

เสริมสัน

เบี้ยประกันตัวนี้ เขามีให้เราเลือกหลายแผนนะครับ ถ้าคุณสนใจจริงๆอาจเป็นตัวเลือกก็ได้นะครับ ที่หลายคนบอกว่าแพงน่าจะเป็นแผนประกันตัวสุดท้ายนะครับ เพราะว่าเบี้ยจะอยู่ที่ประมาณ 7-8พันบาทครับ แต่ถ้าเราดูจากการคุ้มครอง ผมว่าค่อนข้างคุ้มเลยนะครับ ที่ว่าคุ้มก็เพราะว่าถ้าเจ็บป่วยครั้งเดียว ก็น่าจะคุ้มแล้วละครับ

2021.03.14 8:12

สายตาสั้น

ขอตอบเจ้าของกระทู้สำหรับคำถามที่อยากรู้นะครับ ก็คือสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้บอกอยู่แล้วว่าจ่ายเงินชดเชยรายได้ เมื่อต้องนอนโรงพยาบาล ดังนั้นเกี่ยวกับวงเงินค่ารักษาถ้าเกิดอุบัติเหตุ ค่าทำแผล ค่ายากลับบ้าน อะไรพวกนี้คงจะไม่มีวงเงินคุ้มครองให้หรอกครับ ความคุ้มครองแบบนี้ไปหาซื้อได้ในประกันอุบัติเหตุธรรมดาธรรมดาเลยครับพี่

2021.09.19 6:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เบี้ยประกันเอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จะเลือกใช้ประกันเสริมในตอนที่เราทำประกันหลักไปนานแล้วได้ไหมครับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

กลุ่มคนแบบไหนถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจาก สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาครับ

All (ประกัน),ถูกไล่ออก,ค่าชดเชยจ้างงาน

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ เพื่อขอเงินชดเชยสำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าจำเป็นต้องนอนพักรักษาตัวที่บ้านสามารถรับเงินชดเชยในเรื่องนี้ได้ไหมคะ กับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้

All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

รับเงินชดเชยรายได้นานสูงสุดเท่าไหร่คะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี