Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รับเงินชดเชยรายได้นานสูงสุดเท่าไหร่คะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

เดี๋ยวนี้มีประกันเสริมที่ช่วยให้เราสามารถเพิ่มเงินชดเชยรายได้ และเพิ่มจำนวนวันมากขึ้นได้ด้วย ตัวเลือกหนึ่งที่ฉันอยากเลือกสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา อยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการ ว่าสามารถได้รับเงินชดเชยรายได้นานสูงสุดกี่วันคะ เมื่อต้องได้รับการรักษาตัวที่โรงพยาบาลนานๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยาใจ0295๔๔

สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) ของอลิอันซ์อยุธยาสามารถได้รับเงินชดเชยรายได้นานสูงสุด 500 วันค่ะ ดูเหมือนเป็นระยะเวลาที่นานมากนะ แต่คงไม่มีใครอยากเจ็บป่วยนานๆหรอกค่ะ แต่ถ้าถึงคราวที่ต้องไป(รักษาตัว) แล้วได้เงินชดเชยรายได้จากการหยุดงาน มันก็ดีนะคะ เดี๋ยวนี้งานยิ่งหายาก ค่ารัดษาพยาบาลยิ่งยาก

2020.11.17 8:51

น้ำ

มากสุดก็ปีกว่าๆค่ะ แต่เราก็คิดนะคะใครจะนอนป่วยได้เป็นปีๆนอกจากว่าจะป่วยติดเตียงจากโรคเส้นเลือดในสมองแตก หรือว่าเส้นประสาทพาร์กินสันอะไรพวกนี้มากกว่า นอนอยู่บนเตียงเป็นปีๆเลยนะคะ แค่คิดแล้วก็เหนื่อยแล้วถึงจะได้เงินแต่เราก็ไม่อยากนอนโรงพยาบาลหรือนอนบนเตียงอย่างนั้นไปเป็นปีๆหรอกค่ะ แต่ถ้ากลัวว่าเรื่องแบบนั้นจะเกิดขึ้นเราว่าทำประกันตัวนี้ไว้ก็โอเคนะบริษัทอลิอันซ์อยุธยาก็มีชื่อเสียงดีด้วย

2020.12.04 15:29

แยมส้มอมเปรี้ยว😋😋

โอ้โห! สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) ของอลิอันซ์อยุธยาให้เงินชดเชยรายได้นานสูงสุด 500 วัน😮😮 มันนานมากนะ แต่ไม่ป่วยจะดีกว่า คนที่ซื้อสัญญาเพิ่มเติมนี้คงเป็นคนที่มีความเสี่ยงจะเป็นโรคบางอย่างที่ต้องรักษาตัวนานๆในโรงพยาบาลหรือเปล่า แต่ค่าเบี้ยประกันคงแพงมากนะคะ อย่างเราคงซื้อไม่ได้

2021.01.30 2:24

ชาลิสา

นอนรักษาตัวที่โรวพยาบาลแค่วันเดียวก็เบื่อจะแย่แล้วละคะ นี้ท่าต้องไปนอนนานๆเป็นปีๆแบบนี้คงไม่ไหวแน่นอนคะ เบื่อมากแน่ๆ ส่วนเรื่องเงินชดเชยรายได้ เราก็ว่าดีคะ เพราะส่วนตัวเราทำอาชีพอิสระต้องทำงานทุกวัน นี้ถ้ารักษาตัวแล้วมีเงินชดเชยแบบนี้ ก็เท่ากับว่ารายได้เราไม่หายไปไหนเลยนะคะ ไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายที่บ้านด้วยคะ

2021.03.14 8:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เบี้ยประกันเอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จะเลือกใช้ประกันเสริมในตอนที่เราทำประกันหลักไปนานแล้วได้ไหมครับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

กลุ่มคนแบบไหนถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจาก สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาครับ

All (ประกัน),ถูกไล่ออก,ค่าชดเชยจ้างงาน

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ เพื่อขอเงินชดเชยสำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าจำเป็นต้องนอนพักรักษาตัวที่บ้านสามารถรับเงินชดเชยในเรื่องนี้ได้ไหมคะ กับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี