Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ เพื่อขอเงินชดเชยสำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ฉันใช้บริการของสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุและชั้นขาหัก ต้องพักฟื้นและนอนโรงพยาบาลหลายวัน แล้วกลับไปพักฟื้นที่บ้านทำให้ไม่สามารถที่จะทำงานได้หลายวัน จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะเพื่อที่จะสามารถเบิกเงินชดเชย สำหรับในช่วงเวลาที่ชั้นพักฟื้นและทำงานไม่ได้ เพื่อจะนำเงินมาช่วยในค่าใช้จ่ายประจำวันของตัวเอง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จันทร์เสี้ยว🌜🌜

ขอโทษนะคะ ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าต้องพักฟื้นและนอนโรงพยาบาลหลายวัน แล้วกลับไปพักฟื้นที่บ้านทำให้ทำงานไม่ได้หลายวัน จึงจะขอเงินชดเชยจากสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา สัญญานี้ให้ขอเบิกเงินชดเชยได้สำหรับช่วงเวลาที่นอนโรงพยาบาลเท่านั้น หรือพักฟื้นที่บ้านก็ขอเบิกได้คะ?

2020.11.17 14:26

ไก่

เอกสารค่าใช้จ่ายที่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลทุกอย่างค่ะให้ทางโรงพยาบาลออกให้แล้วก็มีเอกสารที่มีลายเซ็นของคุณหมอหรือว่าแพทย์ที่ดูแลเราออกให้เอกสารอันนี้สำคัญนะคะต้องไปติดต่อขอที่โรงพยาบาลที่เรารู้คือมีเอกสารตัวนี้กับสัญญากรมธรรม์ประกันภัยที่เราทำไว้แต่เอกสารอย่างอื่นเราไม่มั่นใจถ้ายังไงลองสอบถามไปทางตัวแทนประกันที่คุณสมัครทำประกันตัวนี้ด้วยดีไหมคะ

2020.12.04 15:30

แยมส้มอมเปรี้ยว😋😋

เอ..สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาให้เงินชดเชยเมื่อนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลเท่านั้นไม่ใช่เหรอคะ ถ้ากลับไปพักฟื้นที่บ้านแล้วไม่น่าจะเบิกได้นะ เจ้าของกระทู้สามารถเบิกเงินชดเชยในส่วนนี้ได้หรือเปล่า? เราไม่ค่อยเห็นน่ะค่ะว่าประกันจะจ่ายเงินชดเชยให้ด้วยเมื่อพักฟื้นที่บ้าน

2021.01.30 2:55

ชาลิสา

กรณีที่กลับมาบ้านแล้วไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไม่ใช่เหรอคะ ไม่เคยเจอนะคะที่ประกันจะจ่ายเงินชดเชยตอนมารักษาตัวที่บ้าน แต่ถ้านอนโรงพยาบาลแล้วอยากได้เงินชดเชยรายได้ก็แจ้งเจ้าหน้าเลยคะว่าต้องการเคลมเงินชดเชยรายได้ด้วย เดียวทางเจ้าหน้าที่เขาจะออกใบเคลมมาให้เราเองคะแล้วหลังจากนั้นเราก็ส่งเอกสารให้ตัวแทนประกันทำเรื่องต่อได้เลยคะ

2021.03.14 8:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เบี้ยประกันเอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จะเลือกใช้ประกันเสริมในตอนที่เราทำประกันหลักไปนานแล้วได้ไหมครับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

กลุ่มคนแบบไหนถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจาก สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าจำเป็นต้องนอนพักรักษาตัวที่บ้านสามารถรับเงินชดเชยในเรื่องนี้ได้ไหมคะ กับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้

All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

รับเงินชดเชยรายได้นานสูงสุดเท่าไหร่คะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี