Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กลุ่มคนแบบไหนถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจาก สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาครับ

ผมคิดว่า สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ อลิอันซ์อยุธยา ถูกออกแบบมาเพื่อตอบสนองต่อความจำเป็นของกลุ่มคนชนิดหนึ่ง เพื่อที่จะสามารถช่วยในการชดเชยรายได้ที่จำเป็นต้องเสียไป อันเนื่องมาจากการรักษาพยาบาลที่โรงพยาบาลนานๆ ผมเลยอยากรู้ว่าอาการเสี่ยงหรือกลุ่มคนแบบไหนที่จำเป็นต้องเลือกใช้ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้นี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จันทร์เสี้ยว🌜🌜

ก็ไม่เชิงว่าสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา ถูกกออกแบบมาเพื่อตอบสนองต่อความจำเป็นของกลุ่มคนใดกลุ่มหนึ่งนะคะ เพราะไม่มีใครรู้หรอกว่าเราจะเจ็บป่วยถึงขั้นนอนโรงพยาบาลเมื่อไหร่ ด้วยโรคอะไร ไหนจะอุบัติเหตุที่ไม่คาดคิดอีก หากมีสัญญาเพิ่มเติมสองฉบับนี้ไว้จะช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายได้ค่ะ

2020.11.17 14:33

ไก่

เราก็คิดว่าจะใครก็ทำได้นะคะ ถ้าคนที่ต้องการได้รับความคุ้มครองกลัวว่าจะเป็นโรคนั้นโรคนี้ แต่ว่าประกันสุขภาพของบริษัทอลิอันซ์อยุธยามีหลายแบบนะคะถ้ายังไงอยากจะให้ลองหาข้อมูลดีๆจะได้เลือกตัวที่เราจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวให้ความคุ้มครองแบบที่เหมาะสมแล้วก็สมเหตุสมผลด้วย เพราะเท่าที่เราได้ยินมาพวกสัญญาเพิ่มเติมราคาค่าเบี้ยประกันแพงอยู่นะคะ

2020.12.04 15:30

##Tankhun**

จากที่เจ้าของกระทู้ถามมา "กลุ่มคนแบบไหนถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจาก สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา" ผมว่าอันดับแรก ต้องมีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันในส่วนของประกันหลักและสัญญาเพิ่มเติมครับ ซึ่งก็สูงประมาณนึงนะ ไม่อยากบอกว่าสูงมากเพราะว่าความคุ้มครองที่จะได้ก็หลายอย่างอยู่ครับ

2021.01.30 3:50

เสริมสัน

ประกันแบบนี้เหมาะกับคนที่ต้องทำงานหารายได้เข้าครอบครัวครับ หรือคนที่มีรายได้ทางเดียวครับ เพราะว่าเวลาที่เข้ารับการรักษา คนไข้ไม่ต้องมากังวลเรื่องค่าใช้จ่ายรายวันในบ้านครับ สามารถเอาเงินชดเชยรายวันตัวนี้ใช้ได้เลยครับ แต่อาจจะต้องมีเงินทุนสำรองด้วยนะครับ เพราะการเคลมประกันต้องเคลมหลังจากที่เรารักษาตัวที่โรงพยาบาลเสร็จแล้วครับ

2021.03.14 8:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เบี้ยประกันเอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จะเลือกใช้ประกันเสริมในตอนที่เราทำประกันหลักไปนานแล้วได้ไหมครับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน),ถูกไล่ออก,ค่าชดเชยจ้างงาน

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ เพื่อขอเงินชดเชยสำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าจำเป็นต้องนอนพักรักษาตัวที่บ้านสามารถรับเงินชดเชยในเรื่องนี้ได้ไหมคะ กับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้

All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

รับเงินชดเชยรายได้นานสูงสุดเท่าไหร่คะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี