Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เบี้ยประกันเอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

สาเหตุหนึ่งของการซื้อประกันเพิ่มเติม เพื่อที่จะสามารถเอาไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปี ฉันอยากจะสมัครใช้บริการสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา เพื่อเอาไว้สำหรับชดเชยในกรณีที่นอนโรงพยาบาลนานๆในการรักษาตัว และในการลดหย่อนภาษีรายได้ของฉันได้ด้วยไหม ถ้าได้จะได้สมัครคู่กับประกันหลักไปเลยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลมโชย$$!

สัญญาเพิ่มเติมนำไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยเหรอครับ ผมคิดว่าแค่ประกันหลักเท่านั้นที่สามารถนำไปลดหย่อนภาษี ได้ไม่รู้ว่าสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) ของอลิอันซ์อยุธยาจะลดหย่อนได้ด้วยหรือเปล่า รู้สึกว่าสัญญาเพิ่มเติมบางฉบับก็จ่ายค่าเบี้ยประกันแพงเหมือนกันนะครับ ยังไงคุณก็ดูที่คุ้มกับคุณละกัน

2020.11.17 14:48

แก้ว

น่าจะได้นะคะเพราะว่าพ่อมันก็เป็นค่าเบี้ยประกันสุขภาพที่เราต้องจ่ายทุกปีด้วยเหมือนกันแต่ที่ไม่มั่นใจคือทางกรมสรรพากรได้กำหนดไว้หรือเปล่าว่าสามารถใช้เพื่อลดหย่อนภาษีเงินได้ตอนสิ้นปีได้สูงสุดเท่าไหร่ แต่ละบริษัทเหมือนกันไหมก็ไม่รู้อย่างประกันสุขภาพตัวหนึ่งที่เรารู้เห็นบอกว่าถ้ากรมสรรพากรอนุญาตให้ลดหย่อนภาษีได้สูงสุดแค่ปีละ 25,000 บาทเท่านั้นนะคะ

2020.12.04 15:31

แมวเหมียว🐈🐈

อืม..นั่นสิ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier)ของ อลิอันซ์อยุธยาจะนำไปลดหย่อนภาษีได้เหรอ? ถึงจะได้หรือว่าไม่ได้ แต่ถ้าสัญญาเพิ่มเติมนี้มันเหมาะหรือว่าจำเป็นกับเจ้าของกระทู้หรือผู้เอาประกันภัยท่านไหนที่ซื้อประกันหลักกับอลิอันซ์อยุธยาไปแล้ว ก็ซื้อไปเถอะค่ะ หากว่าสามารถชำระค่าเบี้ยประกันได้

2021.01.30 4:30

เบญญาภา

สามารถเอาไปรวมกับประกันหลักได้เลยคะ แต่ช่วงนี้เขายื่นการเสียภาษีไปแล้วนะคะ ไม่ทราบว่าทันไหมคะ ประกันเสริมตัวนี้ หลายคนชอบมากเลยนะคะเพราะว่าค่าเบี้ยประกันไล่ไปตามความเหมาะสมของเงอนในกระเป๋าเราเลยคะ อย่างที่เราเห็นถ้าเราจะซื้อเราเล็งๆแผนที่3เอาไว้คะ เพราะดูแล้วไม่แพงจนเกินไปคะ แถมจ่ายเงินชดเชยก็เหมาะสมดีคะ

2021.03.14 8:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จะเลือกใช้ประกันเสริมในตอนที่เราทำประกันหลักไปนานแล้วได้ไหมครับ สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

กลุ่มคนแบบไหนถึงจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดจาก สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยาครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน),ถูกไล่ออก,ค่าชดเชยจ้างงาน

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ เพื่อขอเงินชดเชยสำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าจำเป็นต้องนอนพักรักษาตัวที่บ้านสามารถรับเงินชดเชยในเรื่องนี้ได้ไหมคะ กับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้

All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

รับเงินชดเชยรายได้นานสูงสุดเท่าไหร่คะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี