Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างครับ

เป็นโรคยอดฮิตไปเลยนะครับสำหรับโรคมะเร็ง ถ้าถามว่ามีใครอยากเป็นไหมคงไม่มี คนที่เป็นโรคนี้จำเป็นต้องมีเงินในการรักษาพยาบาลอย่างต่อเนื่อง ทำให้ผมคิดถึงประกันมะเร็งหายห่วง ว่าจะสามารถ ช่วยเหลือในค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่เป็นโรคมะเร็งได้มากน้อยแค่ไหน ผมอยากรู้ว่าเงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างครับ เพราะว่าอยากจะสมัครเอาไว้เหมือนกันเพราะว่ากลัวว่าตัวเองจะเป็น แล้วต้องเสียค่าพยาบาลในการรักษาเยอะกลัวเป็นหนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

bubblebee++

น่าเป็นห่วงจริงๆอย่างที่คุณบอกละค่ะ ได้ยินบ่อยมากว่าคนนั้น คนนี้เป็นมะเร็ง ทั้งที่ไม่ได้มีสัญญาณใดบ่งบอกเลยว่าเขามีแนวโน้มจะเป็น ถือว่าประกันมะเร็งหายห่วงน่าสนใจค่ะ ประกันนี้ให้ผู้รับประกันภัยตั้งแต่อายุ 16 – 60 ปี ต่ออายุได้ถึงอายุ 84 ปี และคุ้มครองถึงอายุ 85 ปีค่ะ แต่มีข้อแม้ว่าผู้สมัครต้องไม่เคยเป็นมะเร็งมาก่อนนะคะ

2020.11.14 14:18

ปุยฝ้าย

คือถ้าจขกทจะคาดหวังว่าบริษัทประกันว่าเค้าจะคุ้มครองคุณ 100% คงจะต้องผิดหวังค่ะ เพราะมีหลายรายแล้วที่เจอแบบเคลมไม่ได้ หรือบางกรณีก็ต้องสำรองจ่ายไปก่อนกว่าจะเคลมได้ต้องรอนานหลายเดือนเลย เป็นไปได้อยากให้เริ่มดูแลสุขภาพตัวเองก่อนดีกว่าค่ะตั้งแต่ตอนนี้เลย เพราะบางครั้งก็ไม่มีความจำเป็นที่ต้องไปสมัครประกันมะเร็ง...ถ้าเราดูแลสุขภาพดีๆ ไม่รู้นะคะเราคิดในแบบของเรา

2020.12.29 11:33

น้องครีม😊😊

ถ้าเจ้าของกระทู้อยู่ในกลุ่มเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งก็น่าจะทำประกันโรคมะเร็งสักฉบับนะคะ เอาจริงๆ เราว่าทุกคนก็เสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งกันทั้งนั้น อย่างที่รู้กันว่า หลายคนที่เป็นมะเร็งก็ไม่ได้มีความเสี่ยงหรือมีแนวโน้มที่เห็นได้อย่างชัดเจนว่าจะเป็นโรคร้ายนี้ พอรู้ตัวอีกทีก็เป็นมะเร็งซะแล้ว ถ้าพอจะจ่ายค่าเบี้ยประกันได้ ทำไว้ก็ดีค่ะ

2021.01.25 9:36

เทอดศักดิ์

ดีแล้วครับ ถ้าสามารถทำได้ตอนนี้ก็ต้องรีบๆทำเลยครับ ยิ่งรอให้เวลาผ่านไปเรื่อยๆเราทุกคนมีความเสี่ยงครับ แล้วถ้าเป็นมะเร็งมันทำอะไรไม่ถูกจริงๆนะครับ คนที่ดูแลเราก็ต้องเครียดไปด้วยเพราะค่ารักษาพยาบาลกับโรคมะเร็มมันช่างแพงมากมายเหลือเกินครับ ประกันสุขภาพแบบนี้จะช่วยให้เราไม่ต้องกังวลใจมากครับ แล้วเราก็ได้รับการรักษาอย่าเต็มที่ด้วยครับ

2021.03.09 14:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างสำหรับการตรวจรักษาโรคมะเร็งครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สามารถที่จะคุ้มครองทุกมะเร็งเลยไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีวงเงินคุ้มครองสูงสุดเป็นอย่างไรคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี