Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

คือผมเป็นคนหนึ่งที่สนใจเกี่ยวกับประกันภัยโรคมะเร็งมาก เพราะว่าคนในครอบครัวของผมมีคนที่เป็นโรคมะเร็ง ก็เลยกลัวว่าจะมีเชื้อมะเร็งกับตัวผมด้วย กันไว้ดีกว่าแก้ผมอยากจะสมัครใช้บริการของประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยา แต่ผมก็อยากจะรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขในการสมัครใช้บริการว่าผมอายุ 60 แล้วยังสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้อยู่ไหม ถ้าไม่มีการจำกัดอายุพ่อแม่ผมอายุเกือบ 90 แล้วสมัครได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ข้าวตอก๒๖

โอ้โห!ครอบครัวคุณน้าอายุยืนกันมากเลยค่ะ แต่ถ้ามีประวัติของคนในครอบครัวเป็นมะเร็ง ทำประกันมะเร็งหายห่วงนี้ไว้ก็ดีค่ะ คุณน้ารีบไปสมัครเลยนะคะเพราะว่าอายุของผู้สมัครสูงสุดได้ถึง 60 ปีค่ะ คุณพ่อคุณแม่ของคุณน้าสมัครประกันนี้ไม่ได้แล้ว อายุยืนขนาดนี้มีเคล็ดลับอะไรกันเหรอคะ บอกได้มั้ย หนูว่ามีหลายคนอยากรู้นะคะ

2020.11.15 9:11

Nana

จขกทไม่ต้องกังวลใจไปหรอกค่ะ มะเร็งมันไม่ได้เป็นกันง่ายๆ ถึงแม้ว่าเราจะมีโอกาสมากเพราะพันธุกรรม แต่มันก็มีปัจจัยอย่างอื่นรวมอยู่ด้วยถ้าเราดูแลรักษาสุขภาพเราดีๆ ออกกำลังกาย กินอาหารที่มีประโยชน์ พักผ่อนเพียงพอ ไม่เครียด แค่นี้โรคมะเร็งก็จะหายไป50%เเล้วค่ะ ไม่อยากให้ไปคาดหวังกับพวกประกันสุขภาพมากเกินไปนะคะ เพราะเค้าก็ไม่ได้คุ้มครองเราได้ทั้งหมดหรอกค่ะ

2020.12.29 11:49

Kamol4680-

ครอบครัวของเจ้าของกระทู้อายุยืนจริงๆครับ ขนาดว่ามีความเสี่ยงจะเป็นโรคมะเร็งเพราะว่ามีคนในครอบครัวเคยเป็นมาก่อน แต่เจ้าของกระทุ้กับคุณพ่อและคุณแม่อายุขนาดนี้กันแล้ว ยังไม่เป็นเลยอะครับ ผมว่าคงไม่ต้องห่วงคุณพ่อกับคุณแม่ ท่านสองคนแข็งแรงมาก ผมว่าตัวผมเองน่าเป็นห่วงกว่าอีก ไม่รู้จะเจ็บไข้ได้ป่วยตอนไหนครับ😅

2021.01.25 9:53

อัญชุลี

โห่ เราขอคำแนะนำเรื่องการดูแลสุขภาพของท่านทั้งสองได้ไหมคะ ว่าเขาดูแลตัวเองยังไงคะถึงได้อายุยืนมากขนาดนี้ แถวๆบ้านเราอายุยังไม่ถึง80ปีก็เสียกันเกลือบหมดแล้วคะ อยากรู้เคล็ดลับแล้วสิคะ ส่วนเรื่องที่คุณสงสัยตอนนี้คงได้รับคำตอบแล้วใช่ไหมคะว่าไม่สามารถทำได้คะ ประกันแบบนี้ส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยรับคนที่มีความเสี่ยงคะ ยิ่งคนอายุมากๆด้วยยิ่งยากเลยคะ

2021.03.09 14:36

Lavender

อยากแนะนำนะคะ เพื่อประโยชน์ของคุณลุงเอง ตัวคุณลุงเองยังทำประกันที่ถามถึงได้ค่ะ อายุยังไม่เกิน ส่วนพ่อแม่คุณลุงคงต้องทำประกันชีวิตธรรมดาก็พอแล้วค่ะ ประกันสำหรับผู้สูงอายุอะค่ะ มะเร็งคงไม่มาหาแล้วมั้งคะ แต่หนูไม่แน่ใจนะคะว่า อายุ 90 ปีแล้วจะซื่อประกันแบบแผนไหนดี ขเจ้าไหนที่ยังซื้อได้อยู่ ใครรู้มาตอบทีนะ

2021.05.26 10:32

Wang6769

ตอนแรกที่อ่านกระทู้แล้วเห็นว่าคนในครอบครัวของเจ้าของกระทู้เคยเป็นมะเร็ง ผมยังคิดว่าคุณไม่น่าจะสมัครประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยาได้นะ แต่พออ่านเจอที่คุณบอกว่าคุณพ่อคุณแม่อายุเกือบ 90 ปีละ แสดงว่าท่านสองคนแข็งแรงดี ไม่ได้เป็นโรคร้าย อย่างนี้ก็ไม่แน่นะ คุณอาจจะสมัครประกันมะเร็งหายห่วง อลิอันซ์อยุธยาได้ครับ

2021.05.29 6:1

อ่อนแอแพ้ไป

@Nana เป็น Comment ที่รู้สึกว่าโลกนี้ช่างสวยงาม มองโลกในแง่ดีมวากกกก ก.ไก่ล้านตัวไปเลยจ้า ก็ดีนะดูแลสุขภาพแบบที่คุณ @Nana บอกมา แต่ความไม่แน่นอนคุณรู้จักมั้ยคะ? ต่อให้สุขภาพแข็งแรงแค่ไหนก็เจ็บป่วยกันได้นะคะ ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก จขกท. เค้าวางแผนดีแล้วที่อยากทำประกันโรคมะเร็งเอาไว้เพราะมีความเสี่ยง กันไว้ดีกว่าแก้ค่ะ

2021.07.28 14:31

Conner

@อ่อนแอแพ้ไป ผมสะดุดกับ Comment ของคุณมากๆเลยครับ มะเร็งไม่ได้เป็นกันง่ายๆ!!! แต่ว่าอยู่ๆก็เป็นแบบไม่รู้ตัวอันนี้ผมต่อประโยคให้นะครับ ความจริงมันก็คืออย่างนี้แหละ ทุกคนมีโอกาสเสียหมดเลยนะแม้จะไม่ใช่มาจากกรรมพันธุ์ ตามที่จขกทเขากังวลน่ะถูกแล้วครับ ไว้ดีกว่าแก้ หวังว่าจขกทจะทำประกันคุ้มครองโรคมะเร็งได้นะ เพราะถ้าญาติมีประวัติเป็นโรคมะเร็งก็ยากอยู่เหมือนกันนะครับ

2021.09.19 8:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีข้อยกเว้นอะไรบ้างสำหรับการตรวจรักษาโรคมะเร็งครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สามารถที่จะคุ้มครองทุกมะเร็งเลยไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีวงเงินคุ้มครองสูงสุดเป็นอย่างไรคะ

เงื่อนไขในการสมัครใช้บริการมีอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี