Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่าแค่เที่ยงไข้ต่อวันได้ไหมครับ

ในกรณีที่มีการเยี่ยมไข้จากแพทย์ ก็มีค่าใช้จ่ายในส่วนนี้เหมือนกันนะครับ ผมอยากรู้ว่าประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า มีบริการที่จะช่วยให้เราสามารถจ่ายค่าบริการในส่วนนี้ได้ไหมครับ ส่วนตัวผมเองผมรู้ว่าจำเป็นต้องจ่ายสำหรับค่าบริการนี้อยู่แล้ว ถ้าประกันสุขภาพที่ทำไว้ไม่จ่ายเรื่องนั้นก็จะตกมาถึงผมที่จะต้องมารับผิดชอบในส่วนนี้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

most###

เนื่องจากประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้าเป็นประกันสุขภาพโดยตรง จึงให้ความคุ้มครองเรื่องค่าแพทย์เยี่ยมไข้ด้วยครับ ค่าใช้จ่ายนี้มีอัตราที่ต่างกันตามแผนที่กำหนดซึ่งมีทั้งหมด 4 แผน อยู่ที่ประมาณ 2,000-10,000 บาทต่อวัน ใช้ได้สูงสุด 180 วันต่อปีกรมธรรม์ครับ คุณอยากได้ค่าแพทย์เยี่ยมไข้ต่อวันเท่าไหร่ เลือกแผนประกันเอาครับ

2020.11.15 14:35

ลูกชุบ

ใช่ค่ะ คุณคงได้รายละเอียดที่ครบและตรงตามที่คุณต้องการแล้ว อยากเพิ่มเติมข้อมูลให้เกี่ยวกับประกันสุขภาพตัวนี้เพิ่มให้นะคะ สำหรับประกันสุขภาพตัวนี้เค้ามีจุดเด่นตรงที่ว่าเค้าให้ค่ารักษาเกี่ยวกับสุขภาพได้อย่างเต็มที่เลยค่ะ ในขณะที่ประกันสุขภาพตัวอื่นๆไม่ได้มีให้ เช่น ค่าตรวจสุขภาพประจำปี ค่าฉีดวัคซีน ดังนั้นไม่ต้องกังวลเกินไปว่าเค้าจะไม่ครอบคลุมเรื่องการรักษานะคะ

2020.12.30 0:59

BOOK0037

เป็นสิทธิประโยชน์ที่น่าสนใจนะครับสำหรับค่าตรวจสุขภาพประจำปีจากประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า ประกันสุขภาพของที่อื่นไม่ค่อยเห็นนะ จะบอกว่าไม่มีก็ไม่ได้เพราะผมก็ไม่รู้รายละเอียดของทุกประกันสุขภาพที่มีอยู่หรอกครับ แต่ต้องดูรายละเอียดเพิ่มเติมอีกหน่อยว่าสิทธิประโยชน์โดยรวมจะคุ้มกับค่าเบี้ยประกันหรือเปล่าครับ

2021.01.26 7:1

รณภพ

เรื่องแพทย์เยี่มไข้นี้สำคัญเลยนะครับ เวลาที่เราเข้ารักษาตัวตามโรงพยาบาลเอกชน มักจะมีบริการเรียกเก็บพวกนี้นะครับ แบบนี่คนที่ทำประกันสุขภาพตัวนี้เอาไว้ ก็อุ่นใจได้เลยครับว่าไม่ต้องควักกระเป๋าตัวเองจ่ายแน่นอนครับ แต่ต้องดูด้วยนะครับ ถ้าคุณไปซื้อประกันตัวนี้ต้องเชคเรื่องการคุ้มครองของแต่ละแผนให้ดีๆนะครับเพราะบางแผนได้น้อยนะครับ

2021.03.09 15:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เบิกค่ารักษาพยาบาลอะไรได้บ้างครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีแบบแผนให้เลือกในประกันสุขภาพนี้ไหมครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเรื่องอายุสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการไหมคะ

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการจ่ายค่ายาไหมครับ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายค่าบริการพยาบาลประจำวันได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ช่วยเราหน่อยค่ารักสาเรื่องของไตไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี