Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายค่าบริการพยาบาลประจำวันได้ไหมครับ

ผมก็เพิ่งรู้นี่แหละครับว่าเมื่อเรารับการรักษาที่โรงพยาบาล จำเป็นต้องจ่ายเกี่ยวกับค่าบริการพยาบาลประจำวันด้วยนะจ่ายเป็นรายวันนะครับ สำหรับประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า มีบริการในส่วนนี้ที่ช่วยเราสำหรับจ่ายค่าบริการพยาบาลประจำวันไหมครับ และช่วยให้เราสามารถจ่ายได้ทั้งหมดมากที่สุดกี่วัน จะได้ช่วยผมไม่ต้องมากังวลเกี่ยวกับเรื่องนี้ เพราะว่าเป็นค่าใช้จ่ายที่จำเป็นต้องจ่ายอยู่แล้ว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

most###

ไม่ต้องห่วงเลยครับสำหรับประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า ให้ความคุ้มครองเรื่องค่าบริการพยาบาลประจำวันสูงสุด 180 วันต่อปีกรมธรรม์รวมกรณี ICUด้วยนะครับ แต่ค่าบริการนี้มีอัตราที่ต่างกันตามแผนที่กำหนดซึ่งมีอยู่ 4 แผน ประมาณ 1,000-5,000 บาทต่อวัน คุณสามารถเลือกแผนตามที่ตรงกับความต้องการและสามารถชำระค่าเบี้ยประกันได้ครับ

2020.11.15 14:8

ลูกแพร์♡

ใช่ค่ะตามนั้นเลย... ต้องดูอ่ะค่ะว่าคุณเลือกแผนไหนไป เค้าจะจ่ายค่าใช้จ่ายให้ตามจริงค่ะ อยากเพิ่มเติมรายละเอียดให้จขกทด้วยนะคะว่าที่นี่เค้าจ่ายค่าแพทย์เยี่ยมไข้ให้เราด้วยนะคะ ซึ่งรู้สึกว่าประกันสุขภาพที่อื่นๆเค้าจะไม่ครอบคลุมให้ในเรื่องนี้นะคะ เราว่าประกันสุขภาพที่นี่ค่อนข้างดีและครอบคลุมทุกอย่างเกี่ยวกับสุขภาพของเราค่ะ

2020.12.30 0:52

ซิลวี่ซิลวี่🤗🤗

"ค่าแพทย์เยี่ยมไข้" มีแต่ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้าที่คุ้มครองค่าใช้จ่ายนี้เหรอคะ..เราเห็นความคิดเห็นนึงเขาบอกอย่างนั้นน่ะ เคยดูรายละเอียดประกันสุขภาพของบริษัทอื่นๆ เห็นมีค่าแพทย์ด้วย แต่เราไม่แน่ใจว่าเป็นค่าอะไรที่เกี่ยวกับแพทย์ ค่าผ่าตัดหรือว่าค่าเยี่ยมไข้ ปกติต้องจ่ายค่าแพทย์เยี่ยมไข้นี้ด้วยเหรอคะ?

2021.01.26 6:54

รณภพ

ประกันสุขภาพแบบนี้สามรถเบิกได้อยู่แล้วครับ แต่ว่าจะเบิกได้มากน้อยขนาดไหนเขาให้เราเลือกได้4แบบครับ สามารถเลือกได้ตั้งแต่ 1,000บาทไปจนถึง5,000บาทเลยครับ ส่วนเบี้ยประกันก็น่าจะเข้าใจดีนะครับ ยิ่งเบิกอะไรได้วงเงินมากๆค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายก็จะแพงตามไปด้วยนะครับ เวลาจะซื้อก็ต้องตัดสินใจดีๆนะครับ ไม่อย่างนั้นไม่คุ้มนะครับ

2021.03.09 15:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เบิกค่ารักษาพยาบาลอะไรได้บ้างครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีแบบแผนให้เลือกในประกันสุขภาพนี้ไหมครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเรื่องอายุสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการไหมคะ

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการจ่ายค่ายาไหมครับ

สามารถเบิกค่าแค่เที่ยงไข้ต่อวันได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ช่วยเราหน่อยค่ารักสาเรื่องของไตไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี