Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีแบบแผนให้เลือกในประกันสุขภาพนี้ไหมครับ

ปกติแล้วเมื่อเราเลือกใช้บริการของประกันสุขภาพ มันจะมีแบบแผนให้เราสามารถที่จะเลือกใช้บริการได้ตามกำลังทรัพย์ของเรา ผมก็เลยอยากรู้ว่าประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า มีบริการแบบแผนที่จะช่วยให้เราสามารถเลือกใช้บริการได้บ้างไหม เพราะส่วนตัวผมเองก็พอจะมีเงินเพื่อที่จะเลือกใช้แบบแผนที่แพงที่สุดได้ แต่ก็อยากรู้ครับว่ามีตัวเลือกอะไรบ้างสำหรับตัวเราเอง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดสุดไปเลย!

สงสัยเจ้าของกระทู้ลืมดูว่าประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้ามีทั้งหมด 4 แผน แผนที่แพงที่สุดที่คุณบอกว่าสามารถจ่ายได้คือ แผนที่ 4 ครับ จ่ายค่าเบี้ยประกันแพงที่สุด วงเงินคุ้มครองในส่วนต่างๆก็ได้มากที่สุดแน่นอน ไม่ต้องไปเปรียบเทียบกับแผนไหนอีกหรอกครับ ถ้ามีเงินพอจะจ่ายค่าเบี้ยประกันได้ คุณเลือกแผนที่ 4 แพงที่สุดไปเลยครับ

2020.11.15 9:41

จิ้งหรีด

เพิ่มเติมให้อีกนิดนึงนะคะว่าประกันที่นี่มีจุดเด่นที่น่าสนใจคือเค้าคุ้มครองเกี่ยวกับกับตรวจสุขภาพประจำปี และดูเเลเกี่ยวกับการฉีดวัคซีนด้วยนะคะ เราเองก็มองประกันตัวนี้อยู่เหมือนกันค่ะ แต่กำลังคิดว่าจะเลือกของไทยวิวัฒน์หรือของอยุธยาอัลลิอันซ์ดี เพื่อนๆคิดยังงัยคะ?? เป็นเพื่อนๆ เพื่อนๆจะเลือกที่ไหนดี???

2020.12.29 12:29

Jirayu yu57""

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงได้มาสนใจประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้าล่ะครับ สมัครไปหรือยัง เห็นว่าคุณมีเงินพอที่จะจ่ายค่าเบี้ยประกันสำหรับแบบแผนที่แพงที่สุดได้ ที่จริงก็ไม่ต้องคิดมากอย่างที่เม้นท์แรกบอกไว้เลยนะ มีเงินพอก็สมัครไปเลยครับ หากว่าแผนที่ 4 ยังน้อยไป ลองดูประกันสุขภาพฉบับอื่นอีกก็ได้ เลือกตัวที่แพงๆเลยครับ

2021.01.26 6:15

จันทร์ทิพย์

ถ้าเป็นเราเราเลือกแค่แผนที่2ของประกันตัวนี้ก็น่าจะพอแล้วคะ เหตุผลที่เราเลือกตัวนี้อาจเป็นแนวทางการตัดสินใจได้นะคะ เหตุผลที่เราคือ โรงพยาบาลที่บ้านเรา ค้าห้องพยาบาลที่รักษา อยู่ืั้ประมาณ 3,500-4,500 บาท เท้านั้นเองคะ นั้นแสดงว่าแคประกัรแผนนี้ก็ตอบโจทย์เรื่องค่าห้องแล้วคะ แล้วถ้าเราเลือกแผน 3หรือ4 เรารู้สึกว่ามันเกินความจำเป็นของเราคะ

2021.03.09 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เบิกค่ารักษาพยาบาลอะไรได้บ้างครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเรื่องอายุสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการไหมคะ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการจ่ายค่ายาไหมครับ

สามารถเบิกค่าแค่เที่ยงไข้ต่อวันได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายค่าบริการพยาบาลประจำวันได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ช่วยเราหน่อยค่ารักสาเรื่องของไตไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี