Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขเรื่องอายุสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการไหมคะ

ฉันอยากรู้ว่าในการสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า มีเงื่อนไขเกี่ยวกับผู้ที่จะสมัครใช้บริการไหมคะ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วบริษัทที่ให้การประกันสุขภาพจะมีการกำหนดเกี่ยวกับอายุผู้ที่สมัครใช้บริการค่ะ เพื่อจะได้รู้ว่าฉันอายุ 21 ปีจะเลือกใช้กรมธรรม์แบบไหนหรือว่าสามารถ เลือกแบบแผนเท่าไหร่ได้ จะได้เป็นความรู้เบื้องต้นในการสมัครใช้บริการค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กระจุก+กระจิก

เป็นปกติของการสมัครประกันล่ะค่ะ ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า ก็มีเงื่อนไขเกี่ยวกับผู้ที่จะสมัครใช้บริการด้วยเช่นกัน สำหรับผู้สมัครที่มีอายุ 11 – 70 ปี สามารถซื้อแผนประกันได้ทุกแผนของปลดล็อค อัลตร้าซึ่งมีทั้งหมด 4 แผนค่ะ เมื่อสมัครแล้วสามารถต่อสัญญาได้ถึงอายุ 89 ปี และคุ้มครองถึงอายุ 90 ปีค่ะ เลือกแผนได้ตามใจค่ะ

2020.11.15 14:47

Nutchy

เลือกใช้กรมธรรม์แบบไหนหรือว่าสามารถ เลือกแบบแผนเท่าไหร่??? อันนี้ต้องถามจขกทว่าคุณต้องการคุ้มครองมากหรือน้อย??? เค้ามีให้เลือก4ระดับ ถ้าต้องการความคุ้มครองสุดๆก็เลือกระดับ4 ไป แต่คุณก็ต้องยอมรับกับเบี้ยที่สูงขึ้นด้วยนะคะ (ตรงนี้ต้องดูเงินในกระเป๋าเราด้วย อย่าดูแค่ความคุ้มครอง) เลือกที่ตรงกับเราแล้วเราจ่ายไหวดีที่สุดค่ะ

2020.12.30 1:25

**PINPIN**

เรื่องอายุของผู้สมัครประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้าไม่น่าเป็นปัญหากับเจ้าของกระทู้หรอกครับ ผมว่าควรดูแผนต่างๆว่าแผนไหนให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง แล้วนั่นมันเหมาะสำหรับสุขภาพของคุณหรือเปล่า ค่าเบี้ยประกันในแต่ละแผนจะต่างกันอยู่บ้าง เอาราคาที่คุณสามารถจ่ายไหวในระยะยาวดีกว่า ทั้งหมดนี้แล้วแต่การตัดสินใจของคุณครับ

2021.01.26 7:16

ถานะพงค์

ถ้าอายุเท่าคุณนี้ สมควรทำอย่างมากเลยครับ มีหลายโรคที่กลุ่มคนแบบคุณเสี่ยงที่จะเป็นครับ ประกันสุขภาพแบบนี้น่าจะตอบโจทย์ตัวคุณอย่างมากเลยครับ แต่เวลาที่จะซื้อต้องคิดให้ดีๆหน่อยนะครับว่าอยากเรื่องแผนไหนของประกันสุขภาพตัวนี้นะครับ เขามีให้เราเลือกถึง4แบบเลยนะครับ ต้องเชคนะครับว่าคุณมีความเสียงแบบไหนแล้วค่อยตัดสินใจนะครับ

2021.03.09 15:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เบิกค่ารักษาพยาบาลอะไรได้บ้างครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีแบบแผนให้เลือกในประกันสุขภาพนี้ไหมครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการจ่ายค่ายาไหมครับ

สามารถเบิกค่าแค่เที่ยงไข้ต่อวันได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายค่าบริการพยาบาลประจำวันได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ช่วยเราหน่อยค่ารักสาเรื่องของไตไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี