Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการจ่ายค่ายาไหมครับ

ในกรณีที่เราใช้ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า และได้รับการรักษาที่โรงพยาบาลผมอยากรู้ว่า เมื่อเราจ่ายค่ายาเรียบร้อย มีเงื่อนไขในการใช้บริการในเรื่องนี้ไหม เพราะว่าค่ายาเป็นอีกสิ่งหนึ่งที่เราจำเป็นต้องจ่ายให้กับทางโรงพยาบาลประจำตลอด ถ้าทางประกันสุขภาพไม่ได้จ่ายให้กับเราส่วนนี้ทั้งหมดทุกรอบ ผมจะได้รู้ว่าจำเป็นต้องดูแลสำหรับตัวเองในส่วนนี้ตอนไหนด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

most###

เรื่องค่ายาของประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้านี่จะจ่ายตามจริงครับ ในกรณีที่เป็นผู้ป่วยในนะ สมัครแผนไหนก็เหมือนกันเขาจ่ายตามจริงทุกแผนครับ ถึงจะบอกว่าจ่ายให้ตามจริงแต่ไม่รู้ว่าจะมีจำนวนสูงสุดต่อปีกรมธรรม์หรือเปล่านะ ต้องคุยกับทางบริษัทดูครับ ผมรู้เท่านี้แหละ ถ้าเป็นได้คงไม่มีใครอยากได้ยามากินบ่อยๆหรอก จริงมั้ยครับ

2020.11.15 14:38

cinnamon

ค่ายาที่นี่สามารถที่จะเบิกได้ด้วยค่ะ แต่ต้องไม่เกิน7วันนะคะ จขกทอาจจะต้องรีบทำเรื่องเคลมเค้าเร็วนิดนึงนะคะ ส่วนเบิกได้เท่าไหร่นั้นเค้าจ่ายตามความเป็นจริงเลยค่ะ ประกันสุขภาพตัวนี้ค่อนข้างที่จะให้ความครอบคลุมในเรื่องการรักษาค่ะ ชื่อเค้าก็บอกนะคะ ว่า "ปลดล็อคอัลตร้า" เพิ่มการดูแลสุขภาพมากขึ้น....ดังนั้นไม่ต้องกังวลไปค่ะว่าจะต้องเสียเงินจ่ายเองรึเปล่า...

2020.12.30 1:7

BOOK0037

เรื่องค่ายาเนี่ยประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้าเขาจะจ่ายให้ทุกรอบเลยเหรอครับ ค่ายาของโรงพยาบาลเอกชนไม่ใช่ถูกๆนะ น้าผมเวลาไปหาหมอที่โรงพยาบาลเอายามาแค่พอกับที่ประกันจ่ายให้ แต่ไม่ใช่ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้านะครับ จากนั้นก็ไปซื้อที่ร้านขายยาข้างนอก เอาตัวอย่างจากที่โรงพยาบาลให้มานี่แหละไปซื้อเองเพราะว่าราคามันถูกกว่า

2021.01.26 7:6

รณภพ

ใช่เลยครับเรื่องยาของโรงพยาบาลเอกชนเป็นอะไรที่แพงมากเลยครับ ทั้งๆที่ออกมาซื้อข้างนอกราคาอาจจะถูกกว่าด้วยซ้ำครับ แต่ก็เข้าใจได้ครับว่าโรงพยาบาลแบบนี้เขามีต้นทุนเยอะครับ เวลาที่ผมได้ยามาแต่ละครั้ง ส่วนใหญ่พยาบาลจะจัดให้มาเป็นตัวอย่างครับแล้วบอกให้ผมมาซื้อข้างนอกเอาครับ รู้สึกว่าหมอค่อนข้างเข้าใจคนไข้ครับ

2021.03.09 15:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เบิกค่ารักษาพยาบาลอะไรได้บ้างครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีแบบแผนให้เลือกในประกันสุขภาพนี้ไหมครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเรื่องอายุสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการไหมคะ

สามารถเบิกค่าแค่เที่ยงไข้ต่อวันได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายค่าบริการพยาบาลประจำวันได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ช่วยเราหน่อยค่ารักสาเรื่องของไตไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี