Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยนี้เหมาะสมสำหรับบุคคลอายุเท่าไหร่คะ

เดี๋ยวนี้ประกันภัยก็เหมาะสมสำหรับอายุของคนแต่ละวัยไปค่ะ อยากรู้ว่าสำหรับประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา ให้การคุ้มครอง เหมาะสมสำหรับคนที่อยู่อายุหรือช่วงเวลาแบบไหนบ้างคะ จะได้ไปสมัครให้คุณพ่อคุณแม่ที่บ้านได้ใช้งานด้วย เขากลัวอยู่เหมือนกันค่ะว่า คุณพ่อคุณแม่จะป่วยเป็นโรคร้ายแรงที่จำเป็นต้องใช้เงินมากๆในการรักษา

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

06Sutin38

ที่จริงแล้วประกันโรคร้ายได้คุ้มของอลิอันซ์อยุธยา ให้ผู้ที่มีอายุระหว่าง 16 – 55 ปีสมัครได้ ซึ่งจะได้รับความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 85 ปีครับ ถ้าถามว่าประกันนี้เหมาะกับคนช่วงวัยไหน..ตอบยากนะ เวลาที่พูดถึงโรคร้ายแรง คนส่วนใหญ่จะนึกถึงคนวัยทำงานไปจนถึงผู้สูงอายุ แต่ในทุกวันนี้จะเห็นว่าโรคร้ายแรงไม่เลือกอายุผู้ป่วยนะครับ

2020.11.15 15:0

ลูกชิ้น

ให้การคุ้มครอง เหมาะสมสำหรับคนที่อยู่อายุหรือช่วงเวลาแบบไหนบ้าง?? อันนี้คุณอาจจะต้องดูนะคะว่าพ่อแม่ของคุณท่านมีความเสี่ยงกับโรคไหนแล้วคุณค่อยเลือกหาประกันสุขภาพที่เหมาะกับท่านจะดีกว่าค่ะ จริงๆแล้วประกันสุขภาพที่เกี่ยวกับโรคร้ายโดยตรงบางทีสมัครไปก็ไม่ค่อยได้ใช้หรอกค่ะ ค่าเบี้ยก็แพงด้วย ลองเปรียบเทียบเบี้ยหลายๆที่ดูนะคะว่าคุณไหวกับที่ไหน

2020.12.30 1:49

**PINPIN**

ผมเห็นด้วยกับทั้งสองคอมเม้นท์ด้านบนนะครับ การตัดสินใจสมัครประกันโรคร้ายแรงมันตัดสินใจยากจริงๆว่าเหมาะหรือไม่เหมาะกับคนช่วงวัยไหน เพราะทุกคนสามารถเป็นโรคบางอย่างที่อยู่ในกลุ่มโรคร้ายแรงนี้ได้ เนื่องจากแต่ละคนีความเสี่ยงในตัวไม่เหมือนกัน ผมว่าใครที่รู้ว่าตัวเองมีความเสี่ยงก็ลองพิจารณาให้ดีว่าจะสมัครประกันประเภทนี้ดีมั้ย?

2021.01.26 7:25

วัชราภรณ์

เอาแบบนี้แล้วกันคะ ไม่ทราบว่าพ่อ กับ แม่คุณมีความเสี่ยงที่จะต้องเข้ารับการรักษาเร็วๆนี้ไหมคะ ถ้าคำตอบคือใช่ กรักันสุขภาพตัวนี้ก็นับว่าเหมาะเลยคะ เพราะดูจากเรื่องการคุ้มครอง มีจ่ายทั้งค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าหมอรักษา คือ แทบที่จะคุ้มครองทุกอย่างเลยจริงๆคะ ถ้าคุณสนใจก็ต้องรับๆทำนะคะ เพราะประกันพวกนี้เขามีระยะเวลารอคอยด้วยนะคะ

2021.03.09 15:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง

โรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ได้รับการคุ้มครอง

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าตรวจพบโรคร้ายแรงภายใน60 วันสามารถได้รับเงินช่วยเหลือไหม

ประกันโรคร้ายได้คุ้ม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

กรณีไม่เป็นโรคร้ายแรงได้รับเบี้ยประกันคืนไหมครับ

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้ขอเอาประกันภัยไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถเลือกการชำระค่าบริการได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองไหมค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี